Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > CHEMVN MARKET > THÔNG TIN MUA BÁN > MUA - CẦN MUA

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Làm thế nào để đặt mua hóa chất của Merck?.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-07-2008 Mã bài: 26029   #1
12go1282
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Làm thế nào để đặt mua hóa chất của Merck?

Có bạn nào đã từng đặt mua hóa chất của Merck chỉ cho mình với, mình đang cần gấp. Cách đặt nhanh nhất làm thế nào? Thanks nhiều nhiều
12go1282 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-07-2008 Mã bài: 26030   #2
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

bạn xem merck index rồi đặt hàng ở Tô Hiến Thành (cửa hàng Bách Khoa, Việt Hồng) hoặc Hóa Nam ở Lữ Gia.
Thời gian khoảng 2-8 tuần.
Thân.

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2008 Mã bài: 26089   #3
12go1282
Thành viên ChemVN

Hóa chất mình đang cần gấp, nếu mua được chỗ nào tình cờ có sẵn thì tốt quá, mình ở HN, bạn có số điện thoại mấy cửa hàng hóa chất uy tín ở HCM cho mình xin. ĐA Tạ
Old 07-10-2008 Mã bài: 26120   #4
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Một số điện thoại, sorry vì mình ko lưu tên cửa hàng nên bạn chịu khó gọi hỏi trước khi đặt.
8663529, 8657107, 8650783, 8550925, 9507534, 8356454
Thân!

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

Old 07-11-2008 Mã bài: 26145   #5
12go1282
Thành viên ChemVN

Sao mấy chỗ bạn chỉ cho mình bán đắt thế nhỉ, đắt gần gấp 3 ở Hà nội cơ! Hic hic
Old 07-11-2008 Mã bài: 26150   #6
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Cái đó phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, nhưng những yếu tố chính ảnh hưởng đến giá cả có thể là:
1) khoảng cách, đôi khi bạn chỉ tốn 9 USD cho chai hóa chất (hàng Merk nhập từ Sin) nhưng phí để chuyển tới Hà Nội là 19 USD thì tổng cộng bạn phải trả 28 USD, do bạn đặt hàng từ TP.HCM chứ không phải HN.
2) Bạn phải trả tiền công nhập hàng, vì là hàng đặt, nên phải cộng thêm tiền này, không phải lâu lâu họ mới có hàng đặt và nghĩ rằng chỉ gặp bạn 1 lần mà hét giá cao, gần như ngày nào nếu không muốn nói cứu cách 1 tiếng là họ có đơn đặt hàng nhập khẩu, trị giá rất cao, hàng của bạn chỉ là "lẻ tẻ" nhưng vẫn bị tính tiền này so với hàng hóa thông thường.
3) Là chuyện tế nhị nhưng bạn phải biết rằng hóa chất nào cũng độc hại, muốn xuất khẩu trước hết phải chi phí hải quan cho hóa chất độc hại ở nước sở tại, tiếp theo là phí hải quan của VN, nếu là hóa chất độc hại với môi trường và con người thì càng bị đánh thuế cao.
Cuối cùng là kĩ năng chọn lựa và "trả giá" của bạn, đôi khi là cách bạn nói chuyện nữa, bạn cần họ chứ họ không hề thiếu hàng đến mức cần tới bạn, do đó họ nói bao nhiêu tiền là bạn trả bấy nhiêu, không có chọn lựa nào khác, họ biết điều đó chứ, tức là họ biết món hàng trong tay họ trị giá bao nhiêu, bán cho ai, mục đích là gì, còn bạn thì mù tịt, do đó giá coa hay thấp do món hàng và kĩ năng mua hàng nữa, chứ không đơn thuần là do giá cứng hay mềm
Thân

Old 07-13-2008 Mã bài: 26201   #7
Steven Gerrard
Thành viên ChemVN

Steven Gerrard

Rep Power: 0 Steven Gerrard is an unknown quantity at this point

Bạn 12go1282 thân mến,
Tôi cũng ở Hà nội và là dân Lý mới bước chân vào ngành Hóa. Bạn có thể cho tôi địa chỉ và số điện thoại hoặc email của các cửa hàng hóa chất ở Hà nội được không?
Cảm ơn bạn
Steven Gerrard vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-13-2008 Mã bài: 26206   #8
12go1282
Thành viên ChemVN

@tiger chem: thực ra là chỉ có 1 chỗ bán đắt gấp 3 chẳng hiểu tại sao, những chỗ khác chỉ đắt hơn chút thôi đấy là chưa kể tiền vận chuyển đấy, hay tại mình nói giọng HN nhỉ?! hichic. Nhưng dù sao tớ cũng thanks bạn nhiều.
Có lẽ mình sẽ đặt ở HN thôi.
@ steven: HN cũng nhiều của hàng hóa chất lắm, nhưng vì đặt hàng Merck nên cần chỗ tin cậy, mình thấy nhiều người mua hàng của Silla ở Pasteur ý! Bạn ra đấy thử xem nhé
Old 07-13-2008 Mã bài: 26210   #9
Steven Gerrard
Thành viên ChemVN

Steven Gerrard

Rep Power: 0 Steven Gerrard is an unknown quantity at this point

@12go1282: Bạn có thể chỉ rõ hơn địa chỉ của cửa hàng được không?
Steven Gerrard vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-13-2008 Mã bài: 26213   #10
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

@go: hồi đó tớ đi mua methanol về dùng, khắp chợ chỉ có 1 nơi bán rẻ hơn 2k, 10k/L so với xung quanh là 12k. Mua về 1,2 lần chưng cất lại mới để ý rằng nơi này pha nước vào, tính ra còn mắc hơn so với những chỗ xung quanh. Nếu hóa chất đặt của Merck thì khi nhận hàng nhớ nói họ đưa đầy đủ, vì những công ty lớn thường chăm sóc hàng của họ rất kĩ, kiểm tra tất cả nắp, chỗ dán, nhãn để tránh mua hàng dỏm, chú ý seal broken, khi đặt cọc thì chỉ đặt khoảng 50, 100k. Những cửa hàng lớn ít khi họ đòi nhiều hơn vì bạn không lấy cũng có người khác lấy, còn cửa hàng nhỏ họ sẽ đòi đặt cọc cao và tính tiền mắc hơn.
Một số kinh nghiệm chia sẻ, chúc bạn mua được món hàng như ý.
Thân.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn