Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > LINH TINH > HALL OF LAZY MAN

Notices

HALL OF LAZY MAN Các bài post lười đầu tư

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Phản ứng dao động.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-26-2009 Mã bài: 42937   #1
ngudichi
Thành viên ChemVN

Vô danh hiệu

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Phản ứng dao động

Chào các bạn, hôm nọ mình lên mạng, tìm được một videoclip Hóa học. Tên của phản ứng này là "колебательная реакция". Chữ này nếu dịch ra tiếng Việt mình thì có nghĩa là " Phản ứng dao động". Cái này mình không biết, mong các bạn giúp đỡ, à, chữ đấy là do mình dịch kiểu "word by word", không biết có đúng không? Chỉ thấy đúng là cái phản ứng đấy "dao động" thật àh, màu cứ thay đổi liên tục từ xanh --> trong suốt --> xanh... trong vòng vài phút (không có thêm thắt chất nào, hoặc thay đổi điều kiện gì đâu nhé). Nếu muốn xem video các bạn vào google.ru, nhấn vào mục video (видео), rồi tra với từ khóa ""колебательная реакция" nhé.
link đây các bạn ạ, chả biết có được không?
http://video.google.ru/videosearch?h...8&sa=N&tab=wv#
ngudichi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-02-2009 Mã bài: 43427   #2
Ocean
Thành viên ChemVN

Ocean

Groans: 3
Groaned at 3 Times in 3 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi ngudichi View Post
Chào các bạn, hôm nọ mình lên mạng, tìm được một videoclip Hóa học. Tên của phản ứng này là "колебательная реакция". Chữ này nếu dịch ra tiếng Việt mình thì có nghĩa là " Phản ứng dao động". Cái này mình không biết, mong các bạn giúp đỡ, à, chữ đấy là do mình dịch kiểu "word by word", không biết có đúng không? Chỉ thấy đúng là cái phản ứng đấy "dao động" thật àh, màu cứ thay đổi liên tục từ xanh --> trong suốt --> xanh... trong vòng vài phút (không có thêm thắt chất nào, hoặc thay đổi điều kiện gì đâu nhé). Nếu muốn xem video các bạn vào google.ru, nhấn vào mục video (видео), rồi tra với từ khóa ""колебательная реакция" nhé.
link đây các bạn ạ, chả biết có được không?
http://video.google.ru/videosearch?h...8&sa=N&tab=wv#
Cái phản ứng này ngộ hen. Ngudichi hoặc bạn nào hiểu được nó cho chất gì vào chất gì thì post lên đây cho bà con thử nghiệm với, để xem nó có thể dao động khoảng bao lâu. Nếu dao động lâu thì dùng làm vật trang trí cũng tuyệt lắm đây.
Ocean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn