Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > FOREIGN LANGUAGES AND OVERSEAS STUDY > DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY

Notices

DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY Thông tin học bổng du học; hội nghị, hội thảo khoa học; phương pháp luận nghiên cứu, phát triển khoa học

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Các tạp chí nước ngoài có chỉ số impact thấp.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-04-2007 Mã bài: 7003   #1
adc123
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Thumbs up Các tạp chí nước ngoài có chỉ số impact thấp

Chào các bác
Như chúng ta đã biết, đối với các nhà Hóa học VN, thì chỉ có 2-3 tạp chí chuyên ngành để công bố các công trình của mình, trong đó Tạp chí Hóa học thì thời gian chờ đợi vừa lâu, lại vừa đắt nữa. Thế nên, mình nghĩ là thế sao mình không công bố các công trình của mình trên các tạp chí nước ngoài. Tuy nhiên với phương tiện hiện có của các PTN ở mình, thì chắc là ko đủ để đăng trên các tạp chí danh tiếng (có impact factor cao).
Không biết các bác có biết tạp chí nào mà dễ đăng (impact nhỏ) hoặc có bác nào quen ban biên tập của tạp chí nào đó, thi giới thiệu cho anh em cùng biết. Hồi trứoc mình biết tạp chí hóa học Đông nam á, nhưng mà dạo này hình như nó đang có chiện gì đó.

Đã đến lúc, những nhà Hóa học của VN, không chỉ lặn ngụp trong cái ao nhà mình nữa, hãy cùng nhau hợp tác để cùng bước ra cái ao của thế giới rồi mới có thể bước ra biển lớn được.
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.
adc123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn