Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - gửi ban quản trị chemvn(cho bluemonster).

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-25-2007 Mã bài: 16743   #1
tuananhcyberchem
Thành viên ChemVN

tuananhcyberchem's Avatar

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 0 tuananhcyberchem is an unknown quantity at this point
Default gửi ban quản trị chemvn(cho bluemonster)

tại sao gần đây một số bài viết của tui gửi lên diễn đàn lại bi xóa mà ko rõ nguyên nhân?
tuananhcyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-25-2007 Mã bài: 16745   #2
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi tuananhcyberchem
tại sao gần đây một số bài viết của tui gửi lên diễn đàn lại bi xóa mà ko rõ nguyên nhân?
Hi bạn !
Do topic này gọi tên đích danh bluemonster ra, nên mình phải giải quyết, dù đang rất bận ! hix !

+ Vấn đề delete bài viết đã từ lâu ko còn là quyền hạn của riêng cá nhân bluemonster, và cụ thể hơn chính là nhiệm vụ cũng như quyền hạn của moderator. Bản thân bluemonster cũng là moderator của category Kiến thức hữu cơ, nhưng rất ít khi delete, mà chỉ phần lớn move sang box phổ thông.

Bài viết của bạn bị delete có thể do các nguyên nhân thường gặp sau:
+ Vi phạm nội qui diễn đàn.
+ Post bài ko đúng chỗ (hình như cũng nằm trong nội qui nhưng khá phổ biến).
+ Bài viết với nội dung đã có sẵn trên diễn đàn.
...

Nếu bạn cảm thấy chưa thỏa mãn với câu trả lời của bluemonster, bạn có thể cụ thể bài viết nào của bạn đã bị del, và khi đó thành viên BQT đã del bài bạn sẽ giải thích. Mình tin với uy tín cũng như năng lực của các anh em trong BQT, sẽ ko có chuyện delete nhầm hay cố tình delete bài của bất kì thành viên nào trong diễn đàn cả.

Thân !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-25-2007 Mã bài: 16748   #3
napoleon9
Cựu Moderator

"học hoc nữa học mãi ...tới khi

Groaned at 6 Times in 5 Posts
Rep Power: 48 napoleon9 will become famous soon enough napoleon9 will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to napoleon9

huynh ơi mà dạo này chem sao vậy có ngày vào được có ngày ko vào được? kỳ quá ! mấy người em chỉ vào chem tham gia hỏi em ko biet trả lời sao nũa. với lại dạo này bộ thnahf viên mình bận lắm hả huynh sao cái phần hóa hữu cơ của huynh ko ai thảo luận gì hết.
dạo này em bận kiếm tài liều để chuẩn bị báo cáo nên chua nghĩ ra câu hỏi gì để hỏi huynh?
than
chúc mọi người có sức khoẻ phục vụ cho chem

Chữ kí cá nhânNguyễn Hoàng Quốc Vũ
quocvu1986@gmail.com

napoleon9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-25-2007 Mã bài: 16752   #4
tuananhcyberchem
Thành viên ChemVN

tuananhcyberchem's Avatar

Rep Power: 0 tuananhcyberchem is an unknown quantity at this point

trước tiên là cảm ơn Minh đã trả lời;.xin đưa ra một vài ví dụ như sau:

-trong chuyên mục "giao lưu-kết bạn" minh 2 gửi lời chúc cho bạn suoidaotien nhân ngày 20-10 là:"thế té ra bạn là girl à ,vậy nhân dịp 20-10 minh xin chúc bạn luôn xin xắn và khỏe khoắn nha" thế có bị coi là quá đáng lắm ko mà lại xóa của mình?
-trong chuyên mục "mua" mình trả lời bạn suoihoadao với nội dung là:"thì đi hỏi thầy cô dạy hóa của bạn ấy,nếu ko đc nữa thì đáp máy bay vào tp HCM đến phòng CLB cyberchem của khoa hóa thuộc trường đại học khoa học tự nhiên mình sẽ cho bạn 100g CuSO4 mà xài",vì bạn này ko biết nên mình mới bảo bạn ấy họi thầy cô giáo dạy môn hóa của bạn để được thầy cô chỉ chỗ cho mua CuSO4,còn đoạn "đáp máy bay...."có thể là nói đùa nhưng không mất lịch sự đến nỗi mà bị delete.

-còn bài viết trong chuyên mục hóa Vô Cơ để nhờ anh Nguyencyberchem tìm giúp tôi tài liệu về chế tạo vật liệu đồng photpho hóa,gửi bài viết lên xong thì sau 1-2 ngày lên diễn đàn thấy bài viết biến mất tiêu khỏi chuyên mục này.

mong bluemonster giải đáp giùm !

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 10-26-2007 lúc 03:00 PM.
tuananhcyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-26-2007 Mã bài: 16766   #5
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Trích:
-trong chuyên mục "giao lưu-kết bạn" minh 2 gửi lời chúc cho bạn suoidaotien nhân ngày 20-10 là:"thế té ra bạn là girl à ,vậy nhân dịp 20-10 minh xin chúc bạn luôn xin xắn và khỏe khoắn nha" thế có bị coi là quá đáng lắm ko mà lại xóa của mình?
-trong chuyên mục "mua" mình trả lời bạn suoihoadao với nội dung là:"thì đi hỏi thầy cô dạy hóa của bạn ấy,nếu ko đc nữa thì đáp máy bay vào tp HCM đến phòng CLB cyberchem của khoa hóa thuộc trường đại học khoa học tự nhiên mình sẽ cho bạn 100g CuSO4 mà xài",vì bạn này ko biết nên mình mới bảo bạn ấy họi thầy cô giáo dạy môn hóa của bạn để được thầy cô chỉ chỗ cho mua CuSO4,còn đoạn "đáp máy bay...."có thể là nói đùa nhưng không mất lịch sự đến nỗi mà bị delete.
Bạn đã ghi lại rất chính xác các bài viết của bạn, nên cứ để cho các thành viên chemvn nhận xét về các "bài viết" này. Mình xin nhắc nhở cho bạn biết, chemvn là diễn đàn học thuật của khoa Hóa - ĐHKHTN, hàng ngày có rất nhiều thầy cô và các anh chị đang học tập ở nước ngoài vào xem, nên bài bạn viết lên, ko phải chỉ để trả lời cho một cô bé nào đó, mà cỏ rất nhiều người sẽ đọc bài của bạn. Đừng nên làm mất thời gian của người khác !

Trích:
bài viết trong chuyên mục hóa Vô Cơ để nhờ anh Nguyencyberchem tìm giúp tôi tài liệu về chế tạo vật liệu đồng photpho hóa,gửi bài viết lên xong thì sau 1-2 ngày lên diễn đàn thấy bài viết biến mất tiêu khỏi chuyên mục này.
Bài viết này bạn xin tài liệu, ko có đóng góp kiến thức gì, nên mình đã move sang box tài liệu vô cơ: http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/ch...ead.php?t=2380

PS: sorry, mình bấm lộn nút "sửa bài" thay vì nút "gởi bài mới" nên bài viết trên của bạn bị thay đổi chút xíu...

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 10-26-2007 lúc 03:02 PM.
aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-28-2007 Mã bài: 16868   #6
Bo_2Q
Moderator

Bo_2Q's Avatar

Chemistry for better life

Groans: 6
Groaned at 8 Times in 6 Posts
Rep Power: 67 Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice
Send a message via Yahoo to Bo_2Q

Cho em hỏi ban quản trị có thể tăng giới hạn với ảnh avatar ko , em thấy 1 số 4rum cho avtar to hơn được mà. Vì em thik 1 số avatar nhưng do toàn bị to quá nên ko xài trong chem được
Mong ban quản trị xem xét.

Chữ kí cá nhânScience for Humanity

Bo_2Q vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-28-2007 Mã bài: 16876   #7
Ken
Thành viên tích cực

Ken's Avatar

Mình thì không đổi được hồ sơ và avarta. Mỗi lần nhấp vào hồ sơ là báo lỗi. Đó là do máy mình hay do web? Muốn đổi avar và thông tin phải làm thế nào?
Ken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-28-2007 Mã bài: 16879   #8
Bo_2Q
Moderator

Bo_2Q's Avatar

Chemistry for better life

Groans: 6
Groaned at 8 Times in 6 Posts
Rep Power: 67 Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice Bo_2Q is just really nice
Send a message via Yahoo to Bo_2Q

Bạn nhấn vô cái chữ tin nhắn góc phải trên ấy , rồi vô đổi thông tin. đổi xong ấn xác nhận thì nó báo lỗi nhưng thực ra là được rồi đấy
Thân !

Chữ kí cá nhânScience for Humanity

Bo_2Q vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-01-2007 Mã bài: 17026   #9
napoleon9
Cựu Moderator

"học hoc nữa học mãi ...tới khi

Groaned at 6 Times in 5 Posts
Rep Power: 48 napoleon9 will become famous soon enough napoleon9 will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to napoleon9

hello huynh BM!
cho em hỏi kho sách và phần mềm của chem sử dụng sau vậy có thể nói rõ hơn được ko?
vào mà ko biết làm gì nữa? huynh phổ biến rõ dùm em tí?

Chữ kí cá nhânNguyễn Hoàng Quốc Vũ
quocvu1986@gmail.com

napoleon9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn