Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS

Notices

THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS Những thông báo mới nhất của BQT diễn đàn được cập nhật tại đây.

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - New Members: Chemvn Quick Tour!.

Gởi Ðề Tài Mới Closed Thread

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-14-2009 Mã bài: 36264   #1
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all
Smile New Members: Chemvn Quick Tour!

Hi,

Hân hoan chào mừng các bạn đến với ChemVN

-Website học thuật hàng đầu về hóa học-

Nếu chưa hiểu rõ về nội qui cũng như muốn nắm vững thông tin về Chemvn để dễ dàng hòa nhập ngôi nhà chung của chúng ta, xin mời bạn đọc lướt qua bài viết này.

1. Nếu là học sinh phổ thông, mời bạn đọc tiếp bài 2.

2. Nếu là sinh viên, mời bạn đọc tiếp bài 3.

3. Nếu là nghiên cứu viên (trình độ trên Đại học) hoặc trình độ tương đương và cao hơn, vui lòng đọc tiếp bài 4.

5. Nếu là doanh nghiệp, cá nhân có nhu cầu sản xuất, buôn bán, trao đổi thông tin về mặt hàng liên quan đến hóa, vui lòng đọc tiếp bài 5.

6. Nếu bạn là Khách không nằm trong những nhóm trên, vui lòng đọc tiếp bài 6.

Trước khi tham gia viết bài trên diễn đàn, ngoài "Quick tour" trong thread này, chúng tôi mong các bạn hãy xem qua Nội qui chung và Những topic không hợp lệ để có thể hòa nhập với cộng đồng ChemVN tốt hơn.

Xin trân trọng cảm ơn. Chúc các bạn thành công và có những thời gian lý thú, bổ ích cùng chemvn.
Mọi ý kiến đóng góp phản hồi, vui lòng post tại đây
http://chemvn.net/chemvn/forumdisplay.php?f=7

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 03-28-2009 lúc 10:24 AM.
tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tigerchem vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
Admin (03-14-2009), Apple (07-23-2010), aqhl (03-24-2009), chemist (10-12-2010), chocolatenoir (03-15-2009), gemfat (04-12-2010), hoahoc-vothisau (05-17-2009), hungvutiena1 (06-19-2009), khampha (05-17-2009), LeThienHung (08-23-2010), manhtung92 (07-26-2009), Mr.MT (11-17-2010), mr.tits2ricecake (09-16-2010), odds1209 (01-07-2011), status (11-25-2009), tieulytamhoan (03-28-2009), Trunks (11-16-2009), truongle (08-17-2009), Vnn365_vnn (01-02-2011), vũ đức quảng (12-04-2009), windylamphong (11-06-2010)
Old 03-14-2009 Mã bài: 36265   #2
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Chào mừng các bạn học sinh phổ thông đến với diễn đàn.

Nếu bạn có yêu cầu post câu hỏi hay bài tập nhờ giải đáp thắc mắc, vui lòng làm theo những bước sau:

1) Đến box phổ thông, chọn mục phù hợp như đại cương - vô cơ hay hữu cơ hay đề thi - bài tập...

2) Viết tiếng Việt có dấu, không viết toàn bài bằng chữ in hoa, văn phong lịch sự.

3) Dùng công cụ Tìm kiếm, menu thứ 3 từ phải sang để xem câu hỏi của mình đã có ai hỏi trước chưa. Tránh post bài nội dung trùng lắp.
Nếu công cụ tìm kiếm trong ChemVN không đủ thỏa mãn, các bạn vào google search với cấu trúc từ khóa sau:
Tên vấn đề + site:chemvn.net

4) Đặt tiêu đề bài viết rõ ràng, không đặt tiêu đề là cứu em hay giúp em với, hãy đặt rõ ràng, ví dụ bài tập về halogen, bài tập oxy hóa khử, những câu hỏi về kim loại.

5) Đối với bài tập vui lòng đưa ra hướng giải quyết và nêu rõ gặp khúc mắc ở phần nào, không post toàn bộ đề bài và yêu cầu giải hết mà không đầu tư suy nghĩ.

6) Cách thức post hình lên forum: Hiện forum đã trang bị công cụ upload của imageshack (kéo thanh cuộn xuống phía dưới mỗi thread).

Click "Browse" --> chọn hình --> click "host it" --> Một cửa sổ imgashack hiện ra --> Copy toàn bộ link trong "hotlink" (như hình vẽ), hoặc có thể copy đoạn [IMG]...[/IMG] --> paste vào khung soạn thảo bài viết (nơi bạn cần hiển thị hình ảnh).

Nếu bạn muốn đóng góp bài viết, vui lòng viết bài do tự mình nghĩ hoặc sưu tầm và chọn lọc, viết lại, tuyệt đối không sao chép nguyên văn từ bất kì nguồn nào khác, kể cả bài viết có ghi rõ nguồn.

Không chen ngang cuọc thảo luận bằng bài viết của mình mà không đi cùng hướng, nếu muốn thảo luận 1 chủ đề khác, vui lòng mở bài mới nhưng chú ý tìm kiếm xem đã có nội dung này chưa trước khi mở.

Không thảo luận học thuật trong chat-box, vì sẽ chẳng ai tham gia cùng bạn cả.

Mọi tài liệu file nén có pass là chemvn.

Chúc bạn thành công .

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 03-28-2009 lúc 09:51 AM.
Admin (03-14-2009), Apple (07-23-2010), EndLess_love (02-16-2010), gacontdn (09-05-2009), hadangpho (10-07-2010), heokunyo (07-15-2009), kemusu94 (07-04-2010), kety (04-05-2009), NguyenQuangTung (03-28-2009), nh0x.3py (02-09-2011), odds1209 (01-07-2011), sakura_lovely1311 (03-12-2010), status (11-25-2009), thanh9878 (06-16-2009), tieulytamhoan (03-28-2009), truongle (08-17-2009), đêm (03-29-2009)
Old 03-14-2009 Mã bài: 36267   #3
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Chào mừng các bạn sinh viên đến với diễn đàn.

Nếu bạn có yêu cầu post câu hỏi hay nhờ giải đáp thắc mắc, vui lòng làm theo những bước sau:

1) Đến box tương ứng, chọn mục phù hợp như hóa hữu cơ, vô cơ, mục hợp chất thiên nhiên hay vật liệu ...

2) Viết tiếng Việt có dấu, không viết toàn bài bằng chữ in hoa, văn phong lịch sự.

3) Dùng công cụ Tìm kiếm, menu thứ 3 từ phải sang để xem câu hỏi của mình đã có ai hỏi trước chưa. Tránh post bài nội dung trùng lắp.
Hoặc dùng Google search với cấu trúc từ khóa:

4) Đặt tiêu đề bài viết rõ ràng, không đặt tiêu đề là cứu em hay giúp em với, hãy đặt rõ ràng, ví dụ tìm hiểu về nano, bài tập cơ chế phản ứng...

5) Nếu yêu cầu download giúp bài báo, xin post bài ở đây
http://chemvn.net/chemvn/showthread....5768#post35768
Vui lòng ghi rõ link bài báoemail của bạn, bài báo sẽ gửi qua mail hoặc post trên diễn đàn, lưu ý không ghi thông tin chung chung, bài báo càng cụ thể càng tốt, nếu được ghi số DOI, nếu sau vài ngày không có câu trả lời nghĩ là không down được, xin đừng post lại yêu cầu.

6) Đối với bài tập vui lòng đưa ra hướng giải quyếtnêu rõ gặp khúc mắc ở phần nào, không post toàn bộ đề bài và yêu cầu giải hết mà không đầu tư suy nghĩ.

7) Cách thức post hình lên forum: Hiện forum đã trang bị công cụ upload của imageshack (kéo thanh cuộn xuống phía dưới mỗi thread).

Click "Browse" --> chọn hình --> click "host it" --> Một cửa sổ imgashack hiện ra --> Copy toàn bộ link trong "hotlink" (như hình vẽ), hoặc có thể copy đoạn [IMG]...[/IMG] --> paste vào khung soạn thảo bài viết (nơi bạn cần hiển thị hình ảnh).

Nếu bạn muốn đóng góp bài viết, vui lòng viết bài do tự mình nghĩ hoặc sưu tầm và chọn lọc, viết lại, tuyệt đối không sao chép nguyên văn từ bất kì nguồn nào khác, kể cả bài viết có ghi rõ nguồn.

Không chen ngang cuọc thảo luận bằng bài viết của mình mà không đi cùng hướng, nếu muốn thảo luận 1 chủ đề khác, vui lòng mở bài mới nhưng chú ý tìm kiếm xem đã có nội dung này chưa trước khi mở.

Đối với các bạn sinh viên mới đầu tiếp xúc với nghiên cứu, đọc thêm topic "Tiếp cận đề tài + Tìm tài liệu" để có thêm kinh nghiệm.

Chúc bạn thành công .

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 03-28-2009 lúc 09:52 AM.
Admin (03-14-2009), khampha (05-17-2009), Nguyễn thị thanh tâm (08-14-2009), Nguyễn Thị Thu Thảo (04-02-2010), nguyenquocbao1994 (04-18-2009), odds1209 (01-07-2011), phamthiphuongthao9 (07-23-2009), saotalangim (02-15-2011), sunshine123 (06-12-2009), tieulytamhoan (03-28-2009), Đan Phương (01-02-2011)
Old 03-14-2009 Mã bài: 36268   #4
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Chào mừng các đồng nghiệp Nghiên cứu đến với diễn đàn.

Nếu bạn có yêu cầu post câu hỏi hay nhờ giải đáp thắc mắc, vui lòng làm theo những bước sau:

1) Đến box tương ứng, chọn mục phù hợp như hóa hữu cơ, vô cơ, mục hợp chất thiên nhiên hay vật liệu ...

Hoặc dùng Google search với cấu trúc từ khóa:

4) Đặt tiêu đề bài viết rõ ràng, không đặt tiêu đề là cứu em hay giúp em với, hãy đặt rõ ràng, ví dụ tìm hiểu về nano, bài tập cơ chế phản ứng...

5) Nếu yêu cầu download giúp bài báo, xin post bài ở đây
http://chemvn.net/chemvn/showthread....5768#post35768
Vui lòng ghi rõ link bài báoemail của bạn, bài báo sẽ gửi qua mail hoặc post trên diễn đàn, lưu ý không ghi thông tin chung chung, bài báo càng cụ thể càng tốt, nếu được ghi số DOI, nếu sau vài ngày không có câu trả lời nghĩ là không down được, xin đừng post lại yêu cầu.

6) Đối với các bạn mới đầu tiếp xúc với nghiên cứu, đọc thêm topic "Tiếp cận đề tài + Tìm tài liệu" để có thêm kinh nghiệm.

7) Cách thức post hình lên forum: Hiện forum đã trang bị công cụ upload của imageshack (kéo thanh cuộn xuống phía dưới mỗi thread).

Không chen ngang cuộc thảo luận bằng bài viết của mình mà không đi cùng hướng, nếu muốn thảo luận 1 chủ đề khác, vui lòng mở bài mới nhưng chú ý tìm kiếm xem đã có nội dung này chưa trước khi mở.

Chúc bạn thành công .

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 03-28-2009 lúc 09:53 AM.
hoahoc-vothisau (05-17-2009), nyd83 (06-20-2009), odds1209 (01-07-2011), tieulytamhoan (03-28-2009), werewolf (11-07-2010), [Hr] (11-06-2010)
  Gởi Ðề Tài Mới Closed Thread

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn