Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ LÝ - PHYSICAL CHEMISTRY FORUM > THEORETICAL AND COMPUTATIONAL CHEMISTRY

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Hoá tính toán.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-14-2009 Mã bài: 49354   #11
vothaiduy10
Thành viên ChemVN

heroxx

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Bạn là đệ tử của Mr Hải phải hok? Bài này hình như sư phụ chỉ cách giải rồi mà bạn. Bài đầu tiên bạn có phương trình đốt cháy axetilen. Bạn vẽ phân tử axetilen, CO2 và phân tử H2O, xong tối ưu hóa cấu trúc, rồi bạn vào mục compute chọn Properti và xem trong muc detail xem heat information đó là nhiệt tạo thành của nó. Sau đó áp dụng kiến thức hóa lý 1 tìm hiệu ứng nhiệt dựa vào nhiệt tạo thành để tính toán. Còn câu tiếp theo hơi dài. Nên nếu bạn thấy được muốn thảo luận với tôi thì cứ chat với tôi qua địa chỉ vothaiduy10@yahoo.com.
Bài số 2: Để khảo sát đồng phân quang học bạn cũng cứ vẽ phân tử ra, tối ưu hóa phân tử, sau đó vào mục display cho các trục phân tử thể hiện ra ngoài, bạn hãy xem lại khái niệm đồng phân hình học và quang học. Lúc này bạn đã có thể rút ra kết luận được rồi đó. Chúc bạn may mắn. Mình cũng đang giải bài tập của Mr Hải. Nếu bạn có hứng thú bàn luận về bài tập thì cứ liên lạc qua địa chỉ chat của mình. Hi vọng chúng ta sẽ đưa ra được hướng giải phù hợp nhất.
vothaiduy10 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn vothaiduy10 vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
thanhatbu_13 (11-20-2009)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn