Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Vì sao bài bị xoá.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-14-2010 Mã bài: 55391   #1
kenny123
Thành viên ChemVN

CVA-TN.NET/CVA

Groans: 0
Groaned at 3 Times in 3 Posts
Default Vì sao bài bị xoá

Vừa nãy em có post một topic là Một số bài toán vô cơ đáng chú ý
nhưng vì sao lại bị mod xoá mất, bài post đấy có vi phạm gì đâu, mong BQT giải thích vì sao bài đó xoá đc ko ??

Chữ kí cá nhânTrắc nghiệm Lý Hoá Anh Sinh ở đây
Click here

kenny123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-14-2010 Mã bài: 55392   #2
kenny123
Thành viên ChemVN

CVA-TN.NET/CVA

Groaned at 3 Times in 3 Posts

bó tay thật topic đó được lập nên để post một số bài toán hay các bạn cùng thảo luận trong đề thi Hoá, mod ko nói một câu nào mà del luôn, ???

Chữ kí cá nhânTrắc nghiệm Lý Hoá Anh Sinh ở đây
Click here

kenny123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-14-2010 Mã bài: 55395   #3
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Hi,
Mình không phải là người xóa bài nhưng sau kh xem lại bài post của bạn thì mình có thể trả lời như sau:
Nếu bài của bạn post trong box phổ thông thì nội qui box là không post bài tập, câu hỏi lên rồi để đó, nếu không biết làm thì bạn trình bày rằng bạn có thể giải đến đâu, phần khúc mắc sẽ có bài thảo luận giúp đỡ, nếu là bài trao đổi, vui lòng thêm vài dòng, bạn viết bài chỉ có cái đề thôi thì không biết bạn đang đố vui hay muốn thảo luận theo hướng nào, chemvn đòi hỏi thảo luận chiều sâu hơn thế.
Vậy nhé!

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-15-2010 Mã bài: 55449   #4
hoangtuchem
Thành viên ChemVN

hoangtuchem's Avatar

kiếm thiên

Groans: 17
Groaned at 1 Time in 1 Post

bài của em cũng zậy nè huhuhuhuhu

Chữ kí cá nhânChemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

hoangtuchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-16-2010 Mã bài: 55475   #5
gaumit
Moderator

gaumit's Avatar

gấu & mít

Groaned at 6 Times in 3 Posts
Rep Power: 41 gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough
Send a message via Yahoo to gaumit

Trích:
Nguyên văn bởi hoangtuchem View Post
bài của em cũng zậy nè huhuhuhuhu
các bạn kiểm tra lại cách post bài, cũng như ý nghĩa của câu hỏi mà bạn đưa ra nha, các Mod không delete bài của bạn một cách oan uổng đâu, họ luôn cố giữ cho 4rum sạch sẽ và là nơi trao đổi thông tin đáng tin cậy thôi.
NHỚ ĐỌC KỸ NỘI QUY DIỄN ĐÀN CŨNG NHƯ CÁC QUY ĐỊNH RIÊNG CỦA TỪNG BOX KHI THAM GIA THẢO LUẬN HOẶC ĐẶT CÂU HỎI Ở ĐÓ NHA.

Chữ kí cá nhânĐiều quan trọng là phải không ngừng đặt câu hỏi...!

gaumit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-21-2010 Mã bài: 55861   #6
minhduy2110
Moderator

minhduy2110's Avatar

Groans: 7
Groaned at 14 Times in 13 Posts
Rep Power: 50 minhduy2110 will become famous soon enough minhduy2110 will become famous soon enough

@ Hoangtuchem: Bạn viết bài thì nên đầu tư chút suy nghĩ và bỏ công tìm kiếm thông tin vào trước khi ấn nút post nhé. Đọc thống kê các bài viết của bạn, bài nào cũng viết như spam, được 1 số bài trả lời thì cũng không chịu nghĩ kĩ 1 tí, post nhanh, và... sai - để rồi mất công sửa lại ở các bài post dưới.
Ví dụ cụ thể nhé:
Trích:

tạo thành như thế này nè: CH3-CH=CH2 +H-0S03H---->CH3-CH2-CH20S03H
zậy đó thank cái nha !
Trích:
uk mình nhầm hihihihih phải là thế này nè :CH3-CH=CH2 +H-0S03H---->CH3-CH2-CH20S03H +CH3-CH(S03H)-CH3
sửa ùi nha
Trích:
vì thủy ngân là kim loại nên chắc là tồn tại liên kết mạng phân tử (ion) mà do liên kết đặc biệt nên ở to thường nó ở thể lỏng
Trích:
anh molti pro thiệt em sai ui
Trích:
Cu thì sao đẩy Fe dc vậy bạn hình như bị nhầm ùi mìnk ko rảnh giải nên chỉ gợi ý thui
Trích:
mìk nghĩ là sẽ ko đẩy đc chứ nhỉ mìk ko chắc nữa chắc là mìk nhầm hihihi
Đây cũng là điều mình muốn nói với các thành viên khác tham gia thảo luận ở box phổ thông nói riêng và chung cho cả diễn đàn.

Chữ kí cá nhântortoise

minhduy2110 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn minhduy2110 vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
hmlk9093 (04-04-2010), kiensamac96 (07-16-2010), Molti (07-11-2010), newnew (04-29-2010), nguyenquocbao1994 (03-21-2010)
Old 04-13-2010 Mã bài: 57280   #7
transynam
Thành viên ChemVN

transynam's Avatar

Groaned at 0 Times in 0 Posts

hôm trước mình có post một bài hỏi về cách xác định giới hạn phát hiện nhưng mới mấy hôm đã bị del hay chuyển đi đâu rồi không biết.
không phải mình không đọc các bài viết trước đây có trong 4rum về đề tài này nhưng cách mà gâu mit và một số bạn viết thì mình cũng biết rồi. nó áp dụng cho sắc ký và quang phổ. đề tài mình muốn hỏi là cách xác định của phương pháp trắc quang và chuẩn độ. Mình lập topic đó cũng chỉ muốn trong diễn đàn ai biết thì chia sẽ không chỉ cho mình mà chắc một số người cũng muốn biết.
transynam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-13-2010 Mã bài: 57301   #8
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi transynam View Post
hôm trước mình có post một bài hỏi về cách xác định giới hạn phát hiện nhưng mới mấy hôm đã bị del hay chuyển đi đâu rồi không biết.
không phải mình không đọc các bài viết trước đây có trong 4rum về đề tài này nhưng cách mà gâu mit và một số bạn viết thì mình cũng biết rồi. nó áp dụng cho sắc ký và quang phổ. đề tài mình muốn hỏi là cách xác định của phương pháp trắc quang và chuẩn độ. Mình lập topic đó cũng chỉ muốn trong diễn đàn ai biết thì chia sẽ không chỉ cho mình mà chắc một số người cũng muốn biết.
Bạn transynam thân mến,

Bài post với chủ đề của bạn về giới hạn phát hiện (LOD) gửi lên diễn đàn cách đây 2 tuần. http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=11962

Bạn nên lưu ý rằng nếu bạn có mở thêm các thread mới có cùng chủ đề và nội dung thì đương nhiên là các thread đó sẽ bị dọn dẹp.

Trường hợp bạn không tìm thấy bài viết, bạn nên click vào vào tên username của bạn và click tiếp " Show All Statistics" để tìm lại những bài viết của bạn. Khi đó sẽ có đầy đủ thông tin bạn cần tìm.

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-11-2010 Mã bài: 64692   #9
+_pikah_+
Thành viên ChemVN

+_pikah_+'s Avatar

1234

Groaned at 0 Times in 0 Posts

bài mình viết đâu có bây bạ j đâu mà tự nhiên del chứ, gét thật, chẳng muốn tham ja nữa, vớ vẩn quá
+_pikah_+ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-11-2010 Mã bài: 64695   #10
minhduy2110
Moderator

minhduy2110's Avatar

Groans: 7
Groaned at 14 Times in 13 Posts
Rep Power: 50 minhduy2110 will become famous soon enough minhduy2110 will become famous soon enough

Diễn đàn có luật từ trước, không theo luật thì bị loại, thế thôi.
Bài post trên bạn nên xem lại xem diễn đàn vớ vẩn hay [nội dung] + [tiêu đề] các bài post/ thread của bạn vớ vẩn?
Không ai bắt ép bạn tham gia đâu :) Đôi khi phạm luật nhiều quá mọi người còn có thể mời bạn đi ấy chứ!

Xem lại nhé, rồi tự đánh giá xem cái gì "vớ vẩn":

http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=13873

http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=13901

Chữ kí cá nhântortoise

minhduy2110 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn