Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Góp ý về diễn đàn !.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-27-2006 Mã bài: 6481   #21
thanhatbu_13
Moderator

thanhatbu_13's Avatar

Groans: 0
Groaned at 7 Times in 5 Posts
Send a message via Yahoo to thanhatbu_13 Send a message via Skype™ to thanhatbu_13

DẠo này bác Yugi hình như bị lạc ở cõi nào rồi không thấy bác vào, bác Nguyencyberchem thì chắc đang lấy năng lượng, và tìm cảm hứng. Cu súng ống bận thi cử thì phải, bản thân atbu cũng có giai đọan "cai" dạng như thế. Sớm lấy lại cảm hứng cùng anh em.
Góp ý post bài, bảnt hân cá nhân atbu có kiến thức ko chuyên sâu lắm, nhưng nếu quan tâm thì mình cũng cố gắng tìm hiểu tham gia, với tinh thần học hỏi. Nên khi post cũng cố gắng thảo luận càng sâu càng tốt , dzĩ nhiên tùy sức mìhn thui.
Dạo này thấy có 1 bạn rất tích cực tham gia diễn đàn, ko khí diễn đàn cũng có. Nhưng cảm tấy bài của longraihoney có sức thuyết phục không cao (anh góp ý thật lòng , ko có ý chê đâuem vì bằng tuổi em anh thua em nhiều keke) do rộng nhiều mà không sâu, nên làm diễn đàn bị lõang. Vậy mình góp ý với longraihoney nên thảo luận sâu cùng anh em về mảng nào em quan tâm.
chúc vui và học tốt.
thanhatbu_13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-27-2006 Mã bài: 6487   #22
Zero
Moderator

Zero's Avatar

Groans: 3
Groaned at 4 Times in 4 Posts
Rep Power: 56 Zero is just really nice Zero is just really nice Zero is just really nice Zero is just really nice

Đồng ý với anh, em nó post bài lan man quá, lại còn nhiều lỗi chính tả
Trích:
Nguyên văn bởi thanhatbu_13
DẠo này bác Yugi hình như bị lạc ở cõi nào rồi không thấy bác vào, bác Nguyencyberchem thì chắc đang lấy năng lượng, và tìm cảm hứng. Cu súng ống bận thi cử thì phải, bản thân atbu cũng có giai đọan "cai" dạng như thế. Sớm lấy lại cảm hứng cùng anh em.
Góp vui thêm vào danh sách nghỉ hưu non là tên em, hiện giờ em ko có thời gian để thảo luận chuyên sâu nữa nên xin phép nghỉ hưu có thời hạn, để tạm cái topic tổng hợp bất đối lại đó đã ^^

Chữ kí cá nhânThe Olympeek - Tờ báo kết nối tri thức và cộng đồng Olympiavn
http://www.olympiavn.org/forum/index.php?board=217.0

Zero vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-27-2006 Mã bài: 6490   #23
nguyencyberchem
Administrator

nguyencyberchem's Avatar

DeNOx boy

Groans: 15
Groaned at 5 Times in 5 Posts
Rep Power: 79 nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all
Send a message via Yahoo to nguyencyberchem Send a message via Skype™ to nguyencyberchem

hic, dạo trước lo chuyển nhà, chuyển đến chỗ mới không có net nên không post bài được. Bây giờ mới có net lại ở nhà được mấy bữa. Bỏ khá lâu, nhưng xem ra diễn đàn dạo này chỉ có box phổ thông là mạnh thôi. Các vấn đề chuyên sâu đã nhạt đi nhiều rồi. Mọi người cố gắng lấy lại tinh thần nào.

Chữ kí cá nhân
LÊ P.N
^_^ TS xì tin ^_^

Dự án CYBERCHEMVN đã bắt đầu triển khai

^_^

nguyencyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-28-2006 Mã bài: 6494   #24
longraihoney
Cựu Moderator

longraihoney's Avatar

Groans: 5
Groaned at 1 Time in 1 Post
Send a message via ICQ to longraihoney Send a message via AIM to longraihoney Send a message via Yahoo to longraihoney

em là Longraihoney nè... cảm ơn mọi người đã góp ý cho em... tuy nhiên không phải bỗng dưng em lại mở nhiều topic như vậy trong box phổ thông đâu ạ... Bởi vì bọn em phải học rất nhiều chuyên đề mà chuyên đề nào cũng đòi hỏi phải nghiên cứu sâu hiểu rõ và áp dụng bài tập tốt ~~> em lập các chuyên đề đó ra cho các anh các bạn dễ thảo luận nhưng mà hình như ít bạn nào học phổ thông trong web mình quá... còn cái lĩnh vực đỉnh của em thì hình như là chưa có T_T mới biết chút chút về hoá thì làm gì có khái niệm đỉnh hả các anh ^^ Nếu có ai sẵn sàng thảo luận thì em sẽ phát triển các box đó luôn ~~> nhiều người mới làm nên tập thể mà...

@ BQT : diễn đàn vbb nó có chức năng send email all members mà... tại sao lâu lâu mình lại không send mail nhỉ? nội dung ngắn thôi và có địa chỉ web của mình... Kinh nghiệm cho thấy là không phải người ta chán hoàn toàn web mình mà đa số lại wên mất địa chỉ rồi cũng làm biếng tìm lại nên là có mem đăng kí rồi nhưng KHÔNG BAO GIỜ vào lần thứ hai các anh thử dùng xem coi có cải thiện được gì không

Chữ kí cá nhân
Người thông minh giống như dòng sông... càng sâu càng ít gây ồn ào

thay đổi nội dung bởi: longraihoney, ngày 12-28-2006 lúc 09:10 AM.
longraihoney vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-28-2006 Mã bài: 6509   #25
Mikhail_Kalashnikov
Cựu Moderator

Mikhail_Kalashnikov's Avatar

Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 26 Mikhail_Kalashnikov will become famous soon enough

Diễn đàn dạo này có link chemvn.net vào cực tốt, ko vấn đề gì cả
Ko phải ít bạn học phổ thông vào mà là các chủ đề quá tẻ nhạt, hầu hết kiến thức có trong sách, mà đã có trong sách thì... ai dại mà ngồi online để đọc, vừa nhức mắt vừa ko hiệu quả! thêm nữa là dạo này đội tuyển các tỉnh bận thi hết, ko ai có thời gian mà onl cả (kể cả đọc lẫn post bài)....

Chữ kí cá nhânRETIRE!...
Về hưu để ôn thi đại học

Mikhail_Kalashnikov vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-29-2006 Mã bài: 6539   #26
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

@longrai: Ở trên là những ý kiến đóng góp của thành viên BQT về cách post bài của em đấy ! Tốt nhất là em nên cải thiện, vì ngoài ra cũng còn một lí do khách quan nữa đứng từ phía source 4rum, đó chính là khi số bài càng nhiều (nhưng lại ko chuyên sâu, vì ta nên tập trung vào chất lượng nhiều hơn là số lượng), một phần là file backup càng nặng, sau này nếu xảy ra sự cố rất khó restore, mặt khác hiện nay diễn đàn đang đặt nhờ trên server của phòng hoá tin, nên dung lượng của diễn đàn cũng bị hạn chế chút ít (cái này hồi trước chúng ta cũng đã nghe thầy ncson nhắc nhở goài !!!). Longrai cố gắng phát huy tính chuyên sâu của chủ đề nhé !!!

@all: BM chân thành xin lỗi anh em vì gần đây thời gian lên 4rum hơi hạn chế, chắc chắn vào đầu tháng 2 năm sau sẽ khác liền, lúc đó mình sẽ chuộc lỗi sau bằng vài bài kiến thức chuyên sâu, tạo chủ đề cho anh em thảo luận, vì hiện nay ý tưởng cũng có nhiều goài, chỉ cần có time là múc luôn !!!

@anh Nguyên: hahaha, anh Nguyên nói vậy có nghĩa là bây giờ anh đang lấy lại cảm hứng với phong độ phải ko ạ !!! Chắc anh Nguyên phải chủ động viết vài chủ đề chuyên sâu cho anh em nghía với !!! Em đang tìm hiểu về mô hình xúc tác của xúc tác phức kim loại chuyển tiếp, anh đã từng làm mảng này chưa ạ ! Nếu rồi thì anh create một topic thảo luận cho anh em nâng level anh nhé !!!

Diễn đàn ta bây giờ có lẽ hơi buồn, chắc anh em ban quản trị phải tiên phong lấy lại phong độ để khơi nguồn cảm hứng ! Mong thầy Quân, thầy Trúc, anh Nguyên, anh Yugi, anh Atbu lấy lại tinh thần chiến đấu !!! hehehe, còn BM thì sau khi thi xong sẽ có bài liền !!! hehehe !
hix, suýt quên cu súng ống, lâu giờ ko thấy cu ấy viết bài nào phục vụ phổ thông cho sâu sắc hết nhỉ !!! Thi HSG xong thu gom được gì thì viết cho phong phú thêm box phổ thông nhé ! Nhưng nhớ viết sâu sâu một tí !!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

thay đổi nội dung bởi: bluemonster, ngày 12-29-2006 lúc 12:03 PM.
bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-15-2007 Mã bài: 6803   #27
tuoimongxudong_tuyetlinh
Thành viên tích cực

tuoimongxudong_tuyetlinh's Avatar

Rep Power: 0 tuoimongxudong_tuyetlinh is an unknown quantity at this point
Send a message via AIM to tuoimongxudong_tuyetlinh Send a message via Yahoo to tuoimongxudong_tuyetlinh

Sao dạo này em thấy 4rum ta mất hết phong độ vậy , ở box PT , lý thuyết thì chẳng có gì , còn bên bài tập thì toàn post bài tập lên xong rùi để đó , chẳng có ai giải. Mí anh chị thi xong rùi thì vô đóng góp cho 4rum nhà ta thêm vui vẻ chứ sao mà lặn hết chơn vậy

Chữ kí cá nhân Love all , trust a few, do wrong to none

tuoimongxudong_tuyetlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-16-2007 Mã bài: 6810   #28
key435
Thành viên ChemVN

key435's Avatar

Daydreamer

Send a message via Yahoo to key435

Hình như là bài của sinh viên năm nhất hơi bị ít thì phải sao hổng thấy chủ đề gì nổi bật hết zậy !!!
Mà theo em các bạn phổ thông post bài hay đấy chứ ! đọc bài tập hay ý kiến em thấy hỏi rất hay ngoài ra còn tích cực nữa , hổng biết sinh viên năm nhất đi đâu hết rùi..híc híc...
key435 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-14-2007 Mã bài: 8417   #29
bely_1429
Thành viên ChemVN

bely_1429's Avatar

Em thấy mấy Box của mình sao sao ấy. Em không nói là không hay nhưng có mấy cái mấy anh chị toàn nói cao siêu ko hà, bài tập em thấy post lên thì chẳng ai giải hết, lượng người online sao ít wá. Mà dạo này thi xong rùi mà

Chữ kí cá nhânkhi bạn buồn hay thất vọng, hãy nhớ rằng những người yêu quý luôn ở bên bạn

bely_1429 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-02-2007 Mã bài: 15673   #30
C.H.V
Moderator

C.H.V's Avatar

Groans: 1
Groaned at 2 Times in 2 Posts
Rep Power: 36 C.H.V has a spectacular aura about C.H.V has a spectacular aura about
Default ý kiến nhỏ

Chúng ta có thể viết những bài viết bằng tiếng Anh hay khuyến khích các thành viên đóng góp ý kiến sử dụng tiếng Anh.
Như thế không những, trong phạm vi người Việt Nam mà tất cả các bạn sinh viên ở các trường đại học trên thế giới hay bất cứ ai ở các nước có tiếng Anh thông dụng cũng có thể hiểu được và tham gia vào diễn đàn.
khi ấy số lượng thành viên của diễn đàn sẽ tăng lên rất nhiều.
Nếu có thể thu hút được ý kiến toàn thế giới thì sẽ có rất nhiều chủ đề thảo luận sôi nổi.(diễn đàn có muốn tất cả các bạn sinh viên trên thế giới biết về diễn đàn này không?)
Tên diễn đàn là "World of chemistry" nhưng thảo luận đa số là tiếng viêt.
Có thể diễn tả được cái mình muốn nói bằng tiếng anh là điều rất cần thiết cho sinh viên.
Có thể phát triển được tiếng Anh chuyên ngành. (không biết từ nào thì lật từ điển ra tra từ từ sẽ nhớ).
Nếu có thể thảo luận bằng tiếng anh thì chất lượng diễn đàn sẽ tăng lên rất nhiều, do thu nhận được nhiều ý kiến đóng góp hơn nữa. như thế thì còn gì bằng.
Đây là một vài ý kiến cá nhân. mong các bạn góp ý.
thân.
C.H.V vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn