Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > CHEMVN MARKET > THÔNG TIN MUA BÁN > MUA - CẦN MUA

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Cho hỏi có chỗ nào bán cuvet ko?.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-27-2008 Mã bài: 30416   #1
nguyenngoc209
Thành viên ChemVN

Candy

Groans: 0
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 0 nguyenngoc209 is an unknown quantity at this point
Default Cho hỏi có chỗ nào bán cuvet ko?

Tình hình là do bất cẩn, mình đã làm vỡ cuvet loại 10ml của máy phân tích DR2400, hãng Hach, Mỹ. Bây giờ minhd rất muốn tìm mua bổ sung thêm cuvet của loại máy này mà ko biết liệu có được ko. Bạn nào có giúp mình với nhé, hoặc cho mình biết đại diện của hãng này tại VN cũng được. Cám ơn rất nhiều !
nguyenngoc209 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-27-2008 Mã bài: 30431   #2
chocolatenoir
Moderator

Groans: 3
Groaned at 6 Times in 5 Posts
Rep Power: 56 chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice

Cuvette thì không cần đúng hãng đâu vì thông thường cuvette là bằng quartz hay glass. Bề ngang của cuvette chỗ cho ánh sáng đi qua chuẩn là 1cm. Bạn có thể tìm hay đặt mua ở các cửa hàng bán thiết bị xem sao. Thường thì người ta bán theo cặp nhưng có thể cũng có bán lẻ. Loại 10mL là loại rẻ thôi, các loại có thể tích nhỏ như 400µL hay 70µL thì đắt hơn do khó chế tạo hơn chút.

Chữ kí cá nhânLéna: top 5 events which change my life

thay đổi nội dung bởi: chocolatenoir, ngày 10-27-2008 lúc 07:27 PM.
chocolatenoir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-27-2008 Mã bài: 30437   #3
tie.pok
Thành viên ChemVN

tie.pok's Avatar

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 25 tie.pok will become famous soon enough tie.pok will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to tie.pok

Máy DR/2400 của Hach thực chất chỉ là cái máy so màu thui mà (khoảng bước sóng 400-800nm), vậy nên bạn không cần phải mua cuvet thạch anh làm gì cho đắt. Mà mình nhớ không nhầm thì "cuvet" đi theo máy của nó chính là lọ thủy tinh (vial) kích thước 2.54 cm chu vi, cao khoảng 5-7cm gì đó. Vì nó chỉ hoạt động trong vùng VIS chứ không đo được UV nên không cần mua loại thạch anh (quartz) đâu. Bạn cứ mua hoặc xin ai đó cái vial 24ml (loại cho bộ tự động của máy TOC) là ổn. Nếu không bạn cứ vác cái lọ penicilin mà dùng cũng được. Trường hợp bạn bị bắt đền thì mới phải ra các công ty bán hóa chất, thiết bị nhỏ nhỏ (search địa chỉ) họ đều có bán của Hach cả đấy, nó rẻ lắm, yên tâm đi.

Chữ kí cá nhânKý cọt gì, có phong bì không mà ký? Ai thấy hay kích phát vào cảm ơn là vui lắm

tie.pok vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-28-2008 Mã bài: 30465   #4
nguyenngoc209
Thành viên ChemVN

Candy

Đúng là cuvet của máy này là lọ thủy tinh nhưng mình muốn mua của đúng hãng thì chất liệu thủy tinh sẽ tốt hơn, từ đó nguồn ánh sáng đi qua cũng đạt hiệu quả hơn => giảm sai số phân tích. mình đã hỏi thử một số cửa hàng thiết bị mà mình biết thì họ ko có, bạn có biết cửa hàng nào thì giới thiệu cho mình với.
Old 10-29-2008 Mã bài: 30519   #5
tie.pok
Thành viên ChemVN

tie.pok's Avatar

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 25 tie.pok will become famous soon enough tie.pok will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to tie.pok

Đồng ý với bạn là vial của họ dùng thủy tinh tốt, nhưng sao bạn khong tự kiểm tra nhỉ? Lấy 1vial của Hach và 1 lọ penicilin rồi kiểm tra độ chính xác bước sóng sau đó so sánh 2 kết quả. Đảm bảo với bạn sai số không lớn 2% vậy thì một đằng mất tiền còn đằng kia free với sai số không hề đáng kể bạn chọn bên nào.
Mình không biết bạn ở Bắc hay Nam nên nếu bạn vẫn muốn mua thì search địa chỉ và sdt cty Thi Việt.

Chữ kí cá nhânKý cọt gì, có phong bì không mà ký? Ai thấy hay kích phát vào cảm ơn là vui lắm

tie.pok vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tie.pok vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
nguyenngoc209 (11-06-2008)
Old 11-06-2008 Mã bài: 30939   #6
nguyenngoc209
Thành viên ChemVN

Candy

Mình ở Hải Phòng. Đã thử seach theo tên công ty mà ko thấy. HIc. CÁm ơn bạn rất nhiều
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn