Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS

Notices

THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS Những thông báo mới nhất của BQT diễn đàn được cập nhật tại đây.

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Thông báo v/v mở siêu thị hoá chất và dụng cụ.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-11-2007 Mã bài: 11285   #11
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi quanph
Các bạn cứ bàn bạc xem thử cách nào hay nhất. Rồi sẽ có cách giải quyết.
Tình hình là lúc này chỉ còn thiếu ý kiến của thầy Minh Trúc với bác Yugi, đa số quốc hội đã thông qua, và số phiếu nói chung ko ai bác bỏ ! Vây em sẽ đưa topic này ra ngoài để tuyển mem đi làm công vụ ! hihihi !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-13-2007 Mã bài: 11286   #12
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all

Một tuần tuyển member tình nguyện bắt đầu, nội dung như sau:

+ Ra quân ngày 19-8-2007

+ Ở TP HCM sẽ tập trung ở Trường ĐH KHTN, mình sẽ có mặt ở đó, và chắc sẽ có thầy Quân, anh Nguyên ... giúp sức ! hihihi !

+ Ở Hà Nội thì chắc phải nhờ anh atbu lên tiếng phát !

+ Trụ sở TP. HCM cần ... càng đông càng tốt, có xe máy hay xe đạp gì cũng ok, tấm lòng là trên hết ! Lúc đó sẽ chia công việc và hướng dẫn công việc sau !

Các bạn đăng kí ngay ở topic này, và ráng rủ thêm bạn bè đi được càng tốt nhé ! Ai ko đăng kí trước mà vẫn đi thì ... càng khoái !

Thân !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !

Old 08-13-2007 Mã bài: 11289   #13
thanhatbu_13
Moderator

thanhatbu_13's Avatar

Groans: 0
Groaned at 7 Times in 5 Posts
Send a message via Yahoo to thanhatbu_13 Send a message via Skype™ to thanhatbu_13

Woaaa anh em trong đấy làm, sau đấy post kinh nghiệm trong anh em ngoài này học hỏi.
Trích:
trích của Nguyen CyberChem
anh cũng ủng hộ cho ý của em, tuy nhiên cũng hy vọng em đề ra được hướng cụ thể, lúc đó tụi anh sẽ cố giúp đỡ em. chúc ý tưởng của em sớm thực hiện được
Tiện đây vẫn còn thắc mắc cái kế hoặch mong BM thảo chi tiết hơn, cụ thể mình sẽ làm những khâu gì, càng cụ thể càng tốt.

Theo những gì anh đọc thì hình dung là những hóa chất này có cả những sản phẩm của mình làm ra, ví dụ như cái đề tài amin bậc bốn của tụi em chẳng hạn... trong group của anh có nhóm dùng cái này làm xúc tác chuyển pha..... vì vậy nếu có thể BM cho cái bản giá luôn.

Còn ngoài HN, mìhn hiện chỉ có thể uplen bản giá của 1 số công ty kinh doanh hóa chất, cùa 1 số hóa chất. còn sản phẩm mình làm ra thì chưa được
thanhatbu_13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-13-2007 Mã bài: 11291   #14
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi thanhatbu_13
Woaaa anh em trong đấy làm, sau đấy post kinh nghiệm trong anh em ngoài này học hỏi.

Tiện đây vẫn còn thắc mắc cái kế hoặch mong BM thảo chi tiết hơn, cụ thể mình sẽ làm những khâu gì, càng cụ thể càng tốt.

Theo những gì anh đọc thì hình dung là những hóa chất này có cả những sản phẩm của mình làm ra, ví dụ như cái đề tài amin bậc bốn của tụi em chẳng hạn... trong group của anh có nhóm dùng cái này làm xúc tác chuyển pha..... vì vậy nếu có thể BM cho cái bản giá luôn.

Còn ngoài HN, mìhn hiện chỉ có thể uplen bản giá của 1 số công ty kinh doanh hóa chất, cùa 1 số hóa chất. còn sản phẩm mình làm ra thì chưa được
Đáng lẽ cụ thể em sẽ phổ biến trong lúc họp mặt, như sếp atbu yêu cầu thì em phải nghe theo thui !!! hehehe !

+ Giới thiệu chemvn cho công ty, cụ thể là gì ? chủ yếu là background chemvn (Trường ĐH KHTN - một trường nghiên cứu cơ bản), số member trên chemvn (nêu số liệu theo thời điểm đó), thành phần member, xuất sứ member, thành viên BQT, kiến thức trên chemvn, thậm chí là những đề tài online nào đã có trên chemvn (chẳng hạn như amonium salt do thầy Minh Trúc chủ trì chẳng hạn) !

+ Giới thiệu về dự định mở siêu thị hoá chất trên chemvn ! Mời công ty tham gia làm thành viên phát triển box siêu thị, tất cả đều free !!! Các công ty, tập thể, cá nhân có thể rao bán hoặc mua các mặt hàng dụng cụ, hoá chất trên box siêu thị ! Free !!!

+ Qui định về thu phí: chemvn chỉ thu phí nếu công ty, tập thể, cá nhân có nguyện vọng đặt tin vip (là loại tin - topic sẽ đặt cố định ở trên đầu box, ko bị trôi qua các trang sau theo thời gian), phí đặt tin vip theo mình là 100k VNĐ/ tháng ! (quá rẻ)
Cần nói thêm là các trang web cũng như diễn đàn khác mức giá chung đặt tin vip thường là 25$ một tháng ! có thể dẫn ra như 5giay, nghenhac.info, ...
Nếu công ty ko có nhu cầu vẫn có thể tạo topic đưa tin như trên đã nói, ko phải tin vip thì hoàn toàn free !!!

+ Hướng dẫn cách register cho công ty, nên lấy nickname là tên công ty luôn !
Nếu có mạng ngay tại chỗ thì chỉ cần công ty access vui vẻ, sẽ tạo account cho công ty luôn ! Ngoài ra chúng ta nên hỗ trợ cách đưa bản giá ở file dạng attachment, hay dạng đăng tin giống kiểu viết bài trên diễn đàn, để công ty có thể dễ dàng tham gia !

---> Tóm lại, nhấn mạnh ở chỗ free tạo account và buôn bán trên môi trường chemvn !!! Không phải một công ty mà là nhiều công ty, tập thể, cá nhân, tất cả những anh em nghiên cứu trên toàn quốc đều có thể rao bán sản phẩm của mình hoặc mua bất kì dụng cụ hoá chất nào của mình !!!

Về mặt giá cả anh atbu thống nhất, thì phải nhìn vào bảng giá của công ty, mà sản phẩm của anh sẽ đưa ra giá hợp lí !!!

Trước mắt em chỉ nghĩ ra được nhiêu đó, tuỳ vào tình huống ở mỗi công ty, mà các mem sẽ có cách giải quyết khác nhau !!! Nhưng đừng làm người ta sợ mà bỏ đi !!! đó là thành công !

Việc tạo một môi trường mới, một thị trường mới cho công ty tiêu thụ những sản phẩm của mình, theo ý kiến của em thì chả công ty nào ko tán thành !!!

Chữ kí cá nhân

Old 08-14-2007 Mã bài: 11322   #15
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Ngày đầu của tuần đầu tuyển member, mình hi vọng sẽ ko như thầy Quân (aqhl) nói, do việc này tình nguyện nên sẽ ko có member nào tham gia ! hix !
Đến bây giờ vẫn chưa thấy ai nhỉ !

Chữ kí cá nhân

Old 08-17-2007 Mã bài: 11532   #16
Trong Binh
Thành viên ChemVN

Groaned at 0 Times in 0 Posts

Thứ Năm 16-8, còn 4 ngày nữa, nhưng chưa thấy ai đăng kí cả ! Mình hiểu tâm trạng BQT lúc này !

To all member: Đây là cơ hội để cho anh em trong diễn đàn đóng góp một phần sức cho chemvn.net ; chúng ta nhận từ diễn đàn nhiều rồi mà ! Ý tưởng trên rất hay, nó giúp cho diễn đàn ta sẽ có nhiều cao thủ hơn, và từ đó anh em có thể nâng cao level qua của mình hơn nữa qua những topic thảo luận ! Các bạn suy nghĩ tham gia nhé !

To bluemonster: Mình đăng kí một vé nhé admin ! Mình sẽ pm cho bạn.
Trong Binh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-17-2007 Mã bài: 11534   #17
linsaylinh
VIP ChemVN

linsaylinh's Avatar

Hâm và ngốc....

Groaned at 1 Time in 1 Post
Send a message via Yahoo to linsaylinh

có lẽ mọi người cũng muốn tham gia nhưng ở xa HCM quá như em thì ở HÀ tĩnh nè, làm sao được

Chữ kí cá nhân Doanythingtoomustselfconfidentinself

linsaylinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-17-2007 Mã bài: 11536   #18
Trong Binh
Thành viên ChemVN

Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi linsaylinh
có lẽ mọi người cũng muốn tham gia nhưng ở xa HCM quá như em thì ở HÀ tĩnh nè, làm sao được
có lẽ vậy, TP HCM ít member có mặt trên chemvn lắm thì phải ! Mà cũng có thể member ở TP.HCM vốn bận rộn như chính cái đặc trưng của TP, chả ai quan tâm cả !
Trong Binh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-17-2007 Mã bài: 11542   #19
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Trong Binh
có lẽ vậy, TP HCM ít member có mặt trên chemvn lắm thì phải ! Mà cũng có thể member ở TP.HCM vốn bận rộn như chính cái đặc trưng của TP, chả ai quan tâm cả !
thanks Trong Binh đã có ý kíên đóng góp ! mem TP cũng có người này người kia, mình hi vọng trong chemvn có những mem TP sôi động !

Chữ kí cá nhân

Old 08-17-2007 Mã bài: 11567   #20
bim112
Thành viên ChemVN

bim112's Avatar

Researcher

Groaned at 11 Times in 10 Posts
Send a message via Yahoo to bim112

Ủng hộ BM nè, cho đăng kí 1 vé nha
bim112 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn