Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - My opinion.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-21-2006 Mã bài: 1120   #41
votuantu20
Thành viên tích cực

votuantu20's Avatar

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Lúc đầu mình thấy khó chịu vì những gì đang diễn ra xung quanh, mình ko thể chấp nhận cái thực tại phủ phàng này. Mình muốn mọi thứ phải giống như suy nghĩ của minh, phải tốt đẹp như những gì mình đã từng mơ ước và mong chờ nó. Khi thực tại không được như vậy thì mình rơi vào tình trạng khủng hoảng niềm tin và hy vọng. Điều này cũng dễ hiểu và chắc các bạn có thể thông cảm cho mình vì ngay cả thầy Huy cũng đã từng như mình.
Mình muốn thay đổi tất cả, hay nói đúng hơn mình muốn thay đổi những gì đang hiện hữu xung quanh mình, và đang làm mình khó chịu. Nhưng mình quả là quá lý tưởng đến không tưởng. Mình không biết rằng mình không thể thay đổi được gì cả. Mình chỉ có thể thay đổi bản thân, thay đổi cách suy nghĩ về mọi chuyện. Nghĩ mọi chuyện nhẹ nhàng hơn, tốt đẹp hơn. ắt hẳn khi đó cuộc đời sẽ thay đổi trong suy nghĩ của mình, và khi đó mình sẽ không khó chịu nữa, mình sẽ vui vẻ và đi tiếp quãng đường còn rất dài phía trước. Đó là cách giải quyết , hướng đi của mình.
votuantu20 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-21-2006 Mã bài: 1121   #42
votuantu20
Thành viên tích cực

votuantu20's Avatar

Mình chưa hề nghĩ việc đạt học bổng là giỏi, là đáng tự hào cả. quả là rất bình thường thôi.
Mình cũng chẳng là cái đinh gì cả. Nhưng mình chưa và sẽ không bao giờ gian lận trong thi cử để có được học bổng. Mình không thể tin được khi một người lại nhắn gửi một lời khuyên nhủ như vậy với mình ( sao không thấy ai nói người này đang đả kích mình)
Điểm số của mình không phải là tạm được mà là thấp. rất thấp so với mong đợi của mình. Nhưng nó phản ánh đúng trình độ của mình, mình thực sự không giỏi, nhưng từ lúc này sẽ khác.
Khi đọc những bài viết khá căng thẳng của các bạn, mình giật mình và đọc lại tất cả những gì mình viết thì mình thấy rằng. Nội dung và ý nghĩ của những bài viết đó mình không thấy có gì sai cả, chỉ có một cái sai duy nhất : thái độ. Nếu mình nói chuyện với thái độ nhã nhặn hơn thì các bạn đã không công kích mình dữ dội đến như vậy.
Old 04-21-2006 Mã bài: 1122   #43
votuantu20
Thành viên tích cực

votuantu20's Avatar

Red face

Nhưng mình thấy rằng những lời lẽ của các bạn cũng nặng nề lắm. Các bạn hãy thử đọc lại tất cả những gì các bạn viết ( đừng đọc bài viết của mình nhé ) , và các bạn nghĩ xem với những lời lẽ đó mình có thể tiếp thu hay không dù là có thể nó đúng ( cũng như những lời lẽ của mình dù rằng có thể nó đúng nhưng chắc chắn không được chấp nhận )
Dù sao vấn đề của mình cũng đã giải quyết, và vì sao mình không muốn tham gia diễn đàn nữa thì mình cũng đã nói. Nói như vậy không có nghĩ là mình ko tham gia diễn đàn nữa đâu, mình chỉ ko tham gia gửi bài cho my opinion thôi.
Mong là các bạn hiểu mình. Xin lỗi các thầy cô vì thái độ khó chịu và những lời lẽ khó nghe.
Chúc mọi người vui vẻ và không bị shock vì mình nữa.
Old 04-21-2006 Mã bài: 1127   #44
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Còn việc sẽ ban bạn ra khỏi 4rum, bạn nghĩ sao!??? Tại sao bạn không có ý kiến gì nhỉ!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-21-2006 Mã bài: 1138   #45
Lam Xuan Tam
0414025

Lam Xuan Tam's Avatar

Rep Power: 0 Lam Xuan Tam is an unknown quantity at this point
Send a message via Yahoo to Lam Xuan Tam

Võ Tuấn Tú lại một lần nữa gây shock cho Lâm Xuân Tâm!! Well, dù sao cái sốc này cũng không khó chịu. Sao thay đổi thái độ 180o vậy?
Làm Xuân Tâm tự nhiên thấy áy náy vì bài post trước chửi bạn dữ quá!
Thôi vậy, chúc mừng bạn đã tìm ra cách giải quyết cho mình.
Và admin à, dù sao XTâm cũng nghĩ cái thread này nên xoá đi. Nhưng cũng đừng vội quá, sau 1, 2 tuần nữa đi!

Chữ kí cá nhânLũ chúng ta ngủ trong giường chật hẹp
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con
Hạnh phúc đựng trong một tà áo đẹp
Một mái nhà yên rủ bóng xuống tâm hôn.

Lam Xuan Tam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-21-2006 Mã bài: 1139   #46
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl
Unhappy

Trích:
BM muốn biết ý kiến của thầy cô: Có nên giữa lại thread này hay không? Thầy cô hãy bỏ chút thời gian để phản hồi, các bạn sinh viên khác cũng giúp mình nhé, thú thật mình rất muốn xóa, nhưng BM đã hỏi qua các thầy, và không được chấp nhận.
Uy tín của Trường ta, Khoa ta là do nhiều người, nhiều thế hệ con người xây dựng nên. Tất nhiên là trong đó sẽ còn những chổ chưa được hoàn thiện. Những chuyện các bạn nêu lên chỉ là phần nổi của tảng băng. Còn phần chìm thì sao? Xin xem thêm bài phân tích của TITAN cũng trong thread này. Những người thầy của chúng ta đang ngày đêm cố gắng hoàn thiện nó. Nhưng không thể muốn là được, phải cần thời gian và nhiều yếu tố khác nữa. Thử hỏi khắp nước Việt Nam mình, nơi nào, cơ quan và tổ chức nào không có những vướng mắc giống như ở Khoa ta, ngay cả Văn phòng Chính phủ (những vụ việc gần đây bị phanh phui trên báo). Đó là tình trạng chung, chẳng có gì mà mình phải mắc cở cả.

Vì vậy nhiệm vụ của chúng ta, những sinh viên Khoa Hóa là gì? Cố gắng trao dồi kiến thức chuyên môn, ngoại ngữ, tin học, kiến thức xã hội và bản lĩnh cần thiết, để trước hết khi ra trường có thể đáp ứng được yêu cầu của nhà tuyển dụng (có thể hỏi thêm các số liệu cụ thể ở chổ thầy Bùi Thọ Thanh) và khi vào làm việc có thể cạnh tranh được với các đồng nghiệp xuất thân từ Trường Bách Khoa, Trường Dược...

Thiết nghĩ uy tín của Trường ta, Khoa ta chẳng thể vì một số điểm chưa được hoàn thiện mà bị ảnh hưởng. Vì vậy chẳng có lý do gì mà ta phải xóa bỏ thread này. Không những thế, nó còn giúp cho các sinh viên, các học sinh khỏi bị bở ngỡ, không bị những cú sốc tương tự và chúng ta lại không phải trao đổi, giải thích cho Võ Tuấn Tú thứ 2, Võ Tuấn Tú thứ n nữa.

Chúc các CBGD trẻ Khoa Hóa làm việc tốt, chúc các bạn sinh viên học tốt.

Aq.
aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-22-2006 Mã bài: 1142   #47
TITAN
Thành viên ChemVN

Bill Gates sinh ngày 28/10/1955 taị Seattle. Ông có 2 người chị gái. Cha William H. Gates II, luật sư; mẹ Mary gates, giáo sư đaị học Washington.

Học tiểu học ở trường công lập và tư thục Lakeside School, Bill Gates khám phá phần mềm vi tính từ năm 13 tuổi.

Năm 1973, Gates vào trường đại học Harvard và bỏ trường dở dang.

Năm 1975 cùng bạn Paul Allen bắt đầu hình thành nên Microsoft.

Ông có lời khuyên nào dành cho SV VN?

- Phải đầu tư vào trong việc học hành của mình. Những ai may mắn vào trường đại học sẽ thấy mình có nghĩa vụ phải học tập tốt nhất để cống hiến cho đất nước. Cơ hội việc làm cho những ai giỏi IT là cực lớn. Hãy sử dụng internet như một công cụ rộng rãi, nó sẽ dẫn bạn đến mọi nơi. Hãy sử dụng công cụ này một cách đắc lực nhất, thường xuyên nhất.
.........Điều quan trọng là luôn học hỏi những điều mới, có hoài bão và lạc quan. Những ý tưởng rất điên khùng cũng đem lại cho bạn niềm tin. Bất cứ khi nào làm gì tôi cũng luôn giữ cho mình thái độ lạc quan
............Bí quyết thành công của ông?

- Tập trung vào một lĩnh vực, hiểu nó thật tốt. Tôi bỏ nhiều thời gian để chơi máy vi tính, xem sách hướng dẫn tìm hiểu xem nó là cái gì, phải tìm hiểu, phải tự học thật nhiều.
.............Chính thức mà nói khi ấy tôi đi nghỉ ở trường đại học Harvard. Khi ấy tôi còn rất trẻ, chưa có gia đình, việc bỏ học không quá rủi ro. Tại thời điểm đó, các hãng phần cứng, kể cả Intel, cũng không hiểu nhiều về phần mềm. Đó là cơ hội cực lớn cho chúng tôi. Khi còn là sinh viên, tôi rất thích đến trường, trao đổi với các bạn khác. Họ đều là sinh viên giỏi, nhưng tôi nhận thấy phần mềm và chip có ý nghĩa như thế nào nhưng dường như chưa có ai theo đuổi.
...........Quyết định hồi ấy của tôi là chính xác. Tuy nhiên, giờ tôi vẫn khuyến khích các bạn là học hết đại học đi đã.
TITAN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-23-2006 Mã bài: 1146   #48
votuantu20
Thành viên tích cực

votuantu20's Avatar

Không nên xóa đề tài này vì không hẳn nó có tác động xấu. Hãy nghĩ đến những mặt tích cực của vấn đề ( như các bạn vẫn thường hay nói ).
Còn việc mình nghĩ gì về việc admin muốn ban mình ra khỏi 4rum à, mình không nghĩ gì cả , đơn giản thôi, vì mình chắc chắn bạn sẽ không làm vậy ( )
Thôi nhé, chúc các bạn luôn vui vẻ.
Old 04-23-2006 Mã bài: 1147   #49
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Bạn nói đúng rồi đó!!! Sau chuyện này, tôi rút ra được rất nhiều kết luận cũng như kinh nghiệm cho riêng tôi, và cũng xin chúc mừng bạn vì các thầy cô hơi ưu ái bạn đó!
Chúc vui!!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn