Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > FOREIGN LANGUAGES AND OVERSEAS STUDY > DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY

Notices

DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY Thông tin học bổng du học; hội nghị, hội thảo khoa học; phương pháp luận nghiên cứu, phát triển khoa học

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Cách có tài liệu hợp pháp.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-19-2009 Mã bài: 42425   #1
cocain
Thành viên ChemVN

cocain's Avatar

Beginner

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Send a message via Yahoo to cocain

1. Rất xin lỗi khi phải nói điều này, bác Teppi vừa chụp mũ cho tôi là xuyên tạc câu nói của Mr.Quách Tuấn Ngọc. Lời nói này bác QTN nói trực tiếp với vanchungus, bác có thể hỏi lại để confirm. Bác đang cố lái câu nói của QTN sang ý hiểu cá nhân của bác.
2. Chúng tôi không chôm sách, chôm tài liệu từ thư viện nước ngoài, mong bác dùng từ hợp lý.
3. Chắc bạn chưa từng tham gia forum học thuật của TQ or Trung Đông. Tôi đã là moderator của 1 forum TQ và 1 forum tại Trung Đông. Cách thức, và định hướng hoạt động của nó tôi hoàn toàn nắm được. Nếu bạn không tin có thể vào forum passfans.com (học thuật của TQ) bạn sẽ hiểu hơn.
4. Tôi không phản bác gì phương pháp lấy tài liệu của bác, tôi chỉ có lựa chọn của riêng mình. Nếu bác đọc lại sẽ nắm được vấn đề.
5. Tôi xin phép được confirm lại lần nữa: chúng tôi không dùng làm của riêng. Chúng tôi lấy tài liệu về cho những ai có nhu cầu. Bạn không đồng tình cũng không sao, xin đừng gọi chúng tôi là "ăn cắp". Nếu nói như vậy thì bạn đang chụp mũ cho hàng loạt những người đang cố công giúp đỡ các đồng nghiệp. Ngay tại diễn đàn chemvn và các diễn đàn khác.
Cuối cùng, tôi xin phép không nói thêm về vấn đề này nữa. Tôi tôn trọng ý kiến của bác, không hề đả kích gì cả vì vậy mong bác không nên miệt thị và coi thường cách của chúng tôi giúp mọi người. Nếu như chúng tôi bán các tài liệu đó cho các đồng nghiệp, thì cách nói của bác hoàn toàn đúng; nhưng trong thực tế thì không phải.
Sau bài viết của tôi, rất mong admin close thread để giữ hòa khí trong diễn đàn. Không nên để chuyện nhỏ ra chuyện lớn. Mỗi người có một phương pháp riêng, nên tôn trọng cách làm của nhau như cách tôi tôn trọng ý kiến của bác teppi.
Xin cảm ơn.
cocain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn cocain vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
TAD (07-20-2009)
Old 07-20-2009 Mã bài: 42436   #2
TAD
Thành viên ChemVN

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Chào anh cocain, chào anh teppi, chào anh em.
Cho phép tôi nói thế này, topic này đã được trao đổi nhiều.
Mỗi người có một ý kiến, đúng có, ngộ nhận có và không đúng cũng có.
Thiển nghĩ là bàn luận việc đó hơi lan man.
Tôi đã được đọc nhiều bài viết rất hay cua anh cocain trên trang ketcau.com, tôi thấy ta nên tiếp tục tập trung vào diễn đàn nơi còn rất nhiều người cần anh em trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm quý báu của mình.
Thú thật, tôi cũng làm nghiên cứu, tôi cũng có điều kiện kinh tế nhưng tôi cũng đồng tình với ý kiến cái gì free được thì cứ tự nhiên, mình đi sau thế giới nhiều lắm.
Mong các anh em cùng chia sẻ.
TAD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn TAD vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
cocain (07-20-2009)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn