Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: GÓC GIẢI TRÍ & THƯ GIÃN - ENTERTAINMENT AND RELAXATION::.. > GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE

Notices

GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE Nơi các thành viên giới thiệu mình, chào hỏi, chúc mừng sinh nhật,...

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Cúp học.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-27-2009 Mã bài: 51520   #1
nguyenquocbao1994
Thành viên tích cực

nguyenquocbao1994's Avatar

Ubuntu Linux

Groans: 13
Groaned at 18 Times in 13 Posts
Rep Power: 38 nguyenquocbao1994 will become famous soon enough nguyenquocbao1994 will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to nguyenquocbao1994 Send a message via Skype™ to nguyenquocbao1994
Unhappy Cúp học

herher...Từ đầu năm lớp 8, mình học rất tốt môn toán và mình đang học ông thầy D. Mình học riêng với ổng một buổi, mình cảm thấy rất tố khi học ổng nhưng đến một ngày kia nghe theo lời bạn bè mình theo học ông thầy T, nhưng không hiểu gì cả mình xin mẹ học lại ông thầy D. Sau khi xin lại, ông D dạy mình 3 buổi, học một mình. Lúc đó mình rất biết ơn thầy D vì đã tận tình với mình nhưng chỉ vì một hiềm khích của thầy D với thầy T mà mình bị ổng chửi. Mình cảm thấy mình học rất tốt nhưng ông thầy D vẫn chửi, ổng chửi như sỉ nhục mình vậy ! Ngu ! Ngu ! Ngu ! Ngu như bò ! Chưa từng thấy ai ngu như mày ! Học vậy thôi mày nghỉ mẹ đi !. Mình cam chịu nhưng mình không giám nói với bố mẹ vì sợ họ buồn, mấy bữa nay mình chán nản cúp học. Học với thầy D mình cảm thấy bị xúc phạm ! Các bạn cho mình lới khuyên !

* Admin đừng xóa bài này nha ! Plz

Chữ kí cá nhânhttp://farm5.static.flickr.com/4117/4852141783_b851eace8f_b.jpg

nguyenquocbao1994 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-27-2009 Mã bài: 51525   #2
Molti
VIP ChemVN

Molti's Avatar

Groans: 3
Groaned at 4 Times in 4 Posts
Rep Power: 52 Molti will become famous soon enough Molti will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to Molti

hê hê.. .Tình hình của ku Bảo.. đối vs học sinh ở mình là chuyện bt ^^!.. chẳng có gì to tát đâu.. cứ nói thẳng với ba mẹ, con có khả năng môn toán thì con học ai cũng được, không thích bị sỉ nhục, cùng lắm thì nghỉ cả 2, ở nhà tự học, chỉ cần có khả năng thì tự học mà giỏi là chuyện hoàn toàn có thể !!!

Chữ kí cá nhân"NGU = Never Give Up"

Molti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Molti vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
nguyenquocbao1994 (12-27-2009)
Old 12-27-2009 Mã bài: 51526   #3
minhduy2110
Moderator

minhduy2110's Avatar

Groans: 7
Groaned at 14 Times in 13 Posts
Rep Power: 50 minhduy2110 will become famous soon enough minhduy2110 will become famous soon enough

Mấy câu chửi mắng cụ thể thế kia thì không cần thiết phải viết ra đâu *_*
Nói thẳng với phụ huynh, tìm 1 lớp khác học. Ngày xưa mình cũng được học gia sư Toán bởi 1 anh sinh viên, rất vui tính và nhiệt tình. Cái quan trọng mình học được là cách học + niềm yêu thích môn học thôi. Thầy giáo là người truyền cảm hứng học tập cho học sinh. Chứ còn học xong nhìn lại thì thấy kiến thức phổ thông thực sự không đáng là bao *_*

Vậy nên cứ tìm lớp nào có không khí thoải mái mà học. Dễ thở.

Chữ kí cá nhântortoise

minhduy2110 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn minhduy2110 vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
nguyenquocbao1994 (12-27-2009), Trunks (12-27-2009)
Old 12-27-2009 Mã bài: 51537   #4
nguyenquocbao1994
Thành viên tích cực

nguyenquocbao1994's Avatar

Ubuntu Linux

Groans: 13
Groaned at 18 Times in 13 Posts
Rep Power: 38 nguyenquocbao1994 will become famous soon enough nguyenquocbao1994 will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to nguyenquocbao1994 Send a message via Skype™ to nguyenquocbao1994

thật ra thì ba mẹ em đã nói chuyện với thầy và gửi gắm em cho thầy rồi, thầy hứa với ba mẹ em rằng sẽ giúp em nên ổng mới kêu em học riêng một mình. Gia đình em biết ơn thầy lắm. Từ khi ổng biết em học ông thầy T, ổng thường xuyên la em, em cảm thấy tự ái nhưng không giám nói với bố mẹ vì sợ làm bố mẹ buồn

Chữ kí cá nhânhttp://farm5.static.flickr.com/4117/4852141783_b851eace8f_b.jpg

nguyenquocbao1994 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-27-2009 Mã bài: 51539   #5
manminhtiep
Thành viên ChemVN

manminhtiep's Avatar

manminhtiep

Groans: 2
Groaned at 3 Times in 1 Post
Send a message via AIM to manminhtiep Send a message via Yahoo to manminhtiep

cậu này muốn cho thầy D out thì kiếm 1 bài nào "dễ" hung lên, "hỏi bài ổng"
sau đó ngày nào cũng như vậy, bạn phải chắc chắn bạn hiểu đc nó, khi ổng bí thì ngày nào cũng có bài mới để hỏi, lâu dần ổng sẽ hết dám la bạn thôi
hoặc là bạn là 1 người tha thứ, nhìn cách nói chuyện chắc đoán bạn chịu đựng nhiều, vậy hãy biến thầy D thành bạn đi, hãy vui cười và hỏi thăm thầy D nhiều hơn, tam sự sơ sơ thôi, nếu ổng ko chịu đổi thì bạn nói bố mẹ thay đổi thầy đi, lương tam của bạn sẽ rất an ủi, ko lo lắng gì nữa
thân!

Chữ kí cá nhân.ai đó đang rất buồn . .vì sao chỉ có ai đó biết

manminhtiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn manminhtiep vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
Old 12-27-2009 Mã bài: 51551   #6
Trunks
VIP ChemVN

Trunks's Avatar

The Mal

Groans: 7
Groaned at 12 Times in 10 Posts
Send a message via Yahoo to Trunks

Cái gì chứ việc hỏi bài mà dạng cố tình cho thầy hok bít,là hok ổn rồi đó.Thầy đang nghĩ hok tốt mà làm vậy,lỡ thầy bít mình bít bài đó rồi,thầy sẽ nghỉ là mình đánh đố thầy,ngựa non rất chi là hấuá,nên tình hình càng tệ hơn!!!!Đồng ý với anh duy là người dạy truyền cảm hứng cho học sinh,và cách học cũng như những kinh nghệm(mình cũng có thể tự rút ra nhưng phải sau 1 thời gian),còn tự học thì vẫn có thể học tốt được(mà cũng chủ yếu là tự học mới học tốt chứ dựa vào thầy cô mấy ai giỏi đâu)!!!Nên tốt nhất là nói với ba mẹ lên nói khéo với thầy thôi,chứ mình cũng hok nên nói làm gì,người lớn thường nhiều người thế mà,họ bít là họ sai,nhưng họ hok thik người khác nhỏ tuổi,kém cỏi hơn nói cái sai của mình !~

Chữ kí cá nhânNothing is impossible.
Everyday is onceday!

Trunks vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Trunks vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn