Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > CHEMICAL ENGINEERING

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - In màng phức hợp.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-23-2010 Mã bài: 72895   #1
yakin12
Thành viên ChemVN

chiến binh

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default In màng phức hợp

Các bác cho em hỏi là có bao nhiêu phương pháp in màng bao bì phức hợp ạ ? Cách thức ra sao ạ ? Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn là để in màng phức hợp CPP/BOPP thì dùng phương pháp in và mực in như thế nào, lớp in ấn nằm ở đâu ạ ( mặt ngoài của lớp BOPP, mặt trong của lớp BOPP hay in trên mặt của lớp CPP )? Xin các bác hết lòng giúp đỡ , em sắp phải báo cáo đề tài rồi ạ !!!
yakin12 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-10-2010 Mã bài: 73869   #2
tmtien87
Thành viên ChemVN

Mapbb

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi yakin12 View Post
Các bác cho em hỏi là có bao nhiêu phương pháp in màng bao bì phức hợp ạ ? Cách thức ra sao ạ ? Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn là để in màng phức hợp CPP/BOPP thì dùng phương pháp in và mực in như thế nào, lớp in ấn nằm ở đâu ạ ( mặt ngoài của lớp BOPP, mặt trong của lớp BOPP hay in trên mặt của lớp CPP )? Xin các bác hết lòng giúp đỡ , em sắp phải báo cáo đề tài rồi ạ !!!
Trong lĩnh vực bao bì màng ghép phức hợp ở VN hiện nay theo mình đựoc biết thì có 2 phuơng pháp chính là in ống đồng và in Flexo.
Nhưng hầu như in ống đồng chiếm thị phần tuyệt đối do chất lượng in tuơng đối tốt giá thành rẻ nhưng do dùng dung môi hữu cơ ( Toluen, MEK,EA trong đó Toluen chiếm tỷ trọng rất lớn)rất nhiều nên tàn phá môi trường và sức khoẻ rất nhiều.
Chính vì thề Flexo với các ưu điểm của mình như sử dụng mực gốc UV gốc nước đang là sự lựa chọn cho tuơng lai.
Cấu trúc BOPP//CPP thì:
- BOPP đóng vai trò là lớp cản và là mặt in ấn, in mặt trong là mặt có xử lý corona.
- CPP là lớp hàn dán
Chúc Yalkin báo cáo thành công
tmtien87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn