Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > CHEMICAL ENGINEERING

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Hệ thống vệ sinh bình gas.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-08-2010 Mã bài: 62199   #1
huyenden68
Thành viên ChemVN

Groans: 9
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Hệ thống vệ sinh bình gas

Có bác nào am hiểu về thiết bị này khộng ạ? Em được biết ở kho ĐỨC GIANG- GIA LÂM có thiết bị này nhưng không biết nó được thiết kế như thế nào? Mong các bác chỉ giáo

thay đổi nội dung bởi: huyenden68, ngày 06-08-2010 lúc 05:50 PM.
huyenden68 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2010 Mã bài: 62200   #2
chocolatenoir
Moderator

Groans: 3
Groaned at 6 Times in 5 Posts
Rep Power: 56 chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice chocolatenoir is just really nice

Theo mình biết thì bình ga sau khi xử dụng thì thường được kiểm tra:
* Kiểm tra khả năng chịu áp lực của bình, đây là khâu quan trọng nhất đảm bảo chất lượng và độ an toàn khi sử dụng. Các công ty kinh doanh gas lớn đều có dây chuyền kiểm tra áp lực. Thường thì áp lực khí nén khi thử cao hơn áp lực gas được nạp cho khách hàng với 1 tỷ lệ nhất định (bạn có thể tìm thêm các TCVN xem sao)

* Do quá trình vận chuyển, sử dụng vỏ sơn của bình thường bị trầy xước, bung nhãn nên phải vệ sinh bên ngoài hoặc sơn lại toàn bộ.

Vài thông tin, hy vọng có ích. Thân

Chữ kí cá nhânLéna: top 5 events which change my life

thay đổi nội dung bởi: chocolatenoir, ngày 06-08-2010 lúc 03:21 PM.
chocolatenoir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2010 Mã bài: 62207   #3
huyenden68
Thành viên ChemVN

Groans: 9
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi chocolatenoir View Post
Theo mình biết thì bình ga sau khi xử dụng thì thường được kiểm tra:
* Kiểm tra khả năng chịu áp lực của bình, đây là khâu quan trọng nhất đảm bảo chất lượng và độ an toàn khi sử dụng. Các công ty kinh doanh gas lớn đều có dây chuyền kiểm tra áp lực. Thường thì áp lực khí nén khi thử cao hơn áp lực gas được nạp cho khách hàng với 1 tỷ lệ nhất định (bạn có thể tìm thêm các TCVN xem sao)

* Do quá trình vận chuyển, sử dụng vỏ sơn của bình thường bị trầy xước, bung nhãn nên phải vệ sinh bên ngoài hoặc sơn lại toàn bộ.

Vài thông tin, hy vọng có ích. Thân
VÂNG ĐÚNG NHƯ ANH NÓI :nó được kiểm tra bằng nito ( thử kín) ở áp suất 17kg/cm2, sau đó là thử áp lực thủy tĩnh ở áp suất 34kg/cm2. nhưng đấy là khi kiểm định hay sản xuất mới thôi ạ , khi đem vào nạp lần tiếp thoe thì chỉ cần rửa sạch , kiểm tra hạn dùng rồi nạp. cái em băn khoăn là hệ thống thiết bị rửa của chỗ em nó đã hỏng hẳn , thấy mấy anh đi trước nói ở KHO ĐỨC GIANG CÒN một cái như vậy vẫn hoạt động . em thấy anh em công nhân vất vả quá muốn làm lại một cái nhưng hic ko có cơ sở nào để làm( vì cái này là do mấy bác trước khi về hưu làm để lai) vì thế em mới hỏi xem bác nào biết thì chỉ giúp em!
huyenden68 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn