Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > MATERIALS SCIENCE & MICRO-NANOTECHNOLOGY > POLYMERS & COMPOSITES

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Chất chậm cháy.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-27-2010 Mã bài: 53241   #21
minhduc14888
Thành viên ChemVN

Scorpion

Groans: 0
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 0 minhduc14888 is an unknown quantity at this point
Send a message via Yahoo to minhduc14888

cảm ơn anh Teppi và anh bediepvien rất nhiều.
Trích:
- Cơ bản về chất chống cháy (flame retardant) ATH.
- ATH dùng làm FR được tổng hợp bằng những pp nào.Bạn tìm pp nào đơng giản và phù hợp nhất với PTN để tiến hành thực nghiệm.
- Sau khi tổng hợp thành công thì dùng một số pp phân tích đơn giản nhưng cho kết quả để nhận biết sản phẩm của mình.
Em làm theo đúng bước như anh nói :D
Anh có thể gửi cho em bài báo của anh đựoc ko ạ? Email của em là: nmd1408@gmail.com. Em hứa chỉ tham khảo chứ ko sao chép ạ :)
Về các pp khác điều chế ATH, em tìm hiều được một số pp: pp nghiền từ Bauxit (ground ATH), pp kết tủa ATH (precipitated ATH): chủ yếu từ dung dịch NaAlO2, pp dùng xung laser để tách ion Al(OH)4- thành Al(OH)3. Ngoài ra còn pp nào ko ạ?

Đúng như anh Teppi nói, đề tài của em chỉ là đi từ bước 1-4, cùng lắm là có thêm bước 5-6. Đề tài là nghiên cứu điều chế ATH bằng phương pháp siêu trọng trường (Hay còn gọi là HIGEE or RPB) cũng là một phuơng pháp khá mới.

Em hỏi nhiều như vậy cũng là để tìm hiểu kỹ hơn vấn đề một chút, tạo ra cái nhìn tổng quan hơn về vật liệu mình nghiên cứu. Chứ không thì nếu làm ra đựoc mà ko nắm đựoc ưu điểm của nó, cũng như phạm vi ứng dụng của nó thì hơi chán :D.
Còn 1 vấn đề nữa là thầy giáo hướng dẫn khóa luận của em không phải là giáo viên ạ, thầy là một cán bộ nghiên cứu, nên chỉ hướng dẫn đựoc cho em về vấn đề thực hành, thực nghiệm với máy móc, còn với riêng từng chất thì chắc thầy cũng ko thể nắm hết được. Vì vậy những vấn đề hóc, liên quan đến polymer này thì em lên diễn đàn học hỏi thêm. Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :)!

thay đổi nội dung bởi: minhduc14888, ngày 01-27-2010 lúc 05:11 PM.
minhduc14888 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn