Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Mod quản lý Đăng thông tin việc làm.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-13-2010 Mã bài: 59936   #11
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Chúng ta sẽ xếp bổ sung lần lượt các ý kiến liên quan đến thông tin tuyển dụng

1-không chấp nhận thông tin tuyển dụng từ công ty bán hàng đa cấp (nguyencyberchem, trannguyen, giotnuoctrongbienca, teppi, Admin)

2-không chấp nhận thông tin tuyển dụng lao động phổ thông (teppi, Admin)

3-người đăng tin phải có thông tin danh tánh rõ ràng và có pháp nhân hoặc có chức danh từ nơi tuyển đụng (trannguyen)

4- thông tin thu thập và chọn lọc từ các website tuyển dụng, công ty chuyên ngành Hóa và kỹ thuật liên quan (bluemonster tức admin)

5- Nôi dung thông tin tuyển dụng phải rõ ràng ( vị trí chức năng, mô tả công việc, mức lương, các lợi ích khác cho vị trí này, thời hạn, địa chỉ liên lạc, sợ lược về công ty, thời hạn) ( bluemonster, teppi)

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 05-13-2010 lúc 04:18 PM.
Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Teppi vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
Admin (05-13-2010), Hồ Sỹ Phúc (05-14-2010)
Old 05-13-2010 Mã bài: 59937   #12
trannguyen
Thành viên tích cực

trannguyen's Avatar

Groaned at 2 Times in 2 Posts

đúng em xin thừa nhận là có những cãi vã không hay như vậy!
nhưng thật sự lúc đó em có phần bức xúc nên đã không kiềm nén mà sinh ra cãi vã như vậy. nói về đánh gia một công ty em thật sự không dám. Mà nói bậy thì lại có thể dính tới vấn đề pháp lý.

em cũng có một người bạn thân và vài người khác học cũng trường rồi thêm thèm nhỏ con bà chủ nhà trọ nữa, như điên cuồng vô cái lý tưởng làm giàu vậy. Kết quả là bằng thì không lấy được, mất bạn mất bè. có đứa thì đi nhiều đen thui, ốm nữa...thấy mà thật sự mà đau xót.
như bạn em gần đây thôi, đợt 30 tháng tư venhf chơi tụi em nói với nhau giờ ai cũng ra trường cũng kiếm được tiền rồi,khá rồi, đi chơi thoải mái hơn. người bạn đó mới đề nghi cho bạn muộn tiền trả nợ ra trường. cả bọn em nói "tụi mình đã chờ câu này từ rất lâu rồi" chờ gần măn rưỡi trời để nó muộn tiền mà cho mượn đấy.
thế mới kinh khủng, tư tưởng khi đã vào đa cấp không thể nào "hiểu nổi", rồi sinh ra đủ thứ, kiêu ngạo, nói dối...để lúc đã vấp ngã rồi thì đứng dậy thật là đau đớn và chua cay.

Nhưng có điêu, nếu em đã quá lời, và có không đúng, không nên thì các mod, admin cứ thẳng tay ban nick em. Và em cũng mong được các thầy các anh góp ý thẳng thắn, em luôn lắng nghe để học tập
trannguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn trannguyen vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
giotnuoctrongbienca (05-13-2010)
Old 05-13-2010 Mã bài: 59945   #13
Admin
Administrator

Admin's Avatar

Groans: 24
Groaned at 12 Times in 7 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi trannguyen View Post
đúng em xin thừa nhận là có những cãi vã không hay như vậy!
nhưng thật sự lúc đó em có phần bức xúc nên đã không kiềm nén mà sinh ra cãi vã như vậy. nói về đánh gia một công ty em thật sự không dám. Mà nói bậy thì lại có thể dính tới vấn đề pháp lý.
Hi trannguyen,
Tớ lúc đầu chỉ muốn thảo luận đóng góp vào nhận thức của cậu, theo hướng xây dựng. Thử đọc lại một lần nữa bài của tớ để thấy, và nếu có thể hãy chỉ rõ chỗ nào nói xấu bạn??? Kể cả chuyện mình đoán (chắc) bạn chỉ google, nên rất thiếu thông tin, và nếu công ty đó không phải như bạn nghĩ (không phải bán hàng đa cấp) thì cậu sai hoàn toàn khi chỉ trích thẳng công ty đó. Đúng không? Nhưng bạn đọc hiểu cách gì mà lại ra ý "tớ thắc mắc tại sao bạn chỉ google/khinh google "

Không hiểu sao sau này bạn chỉnh lại là đi tới khảo sát công ty đó rồi, nên tạm thời tớ tin tưởng và bỏ qua không truy cứu nữa. Đọc qua nhiều bài của ấy thấy cảm xúc có vẻ hơi dâng trào [3][4][5], nhiều bài thảo luận học thuật theo cảm tính [1][2] (tớ chỉ đọc hai topics và có nhận xét các bài posts của cậu trong đó như vậy)

Nếu có ban nick bạn thì cũng chỉ muốn "calm you down", tránh hại sức khỏe thôi... Đừng nghĩ lung tung nhé

Trích:
anh ta là admin mà sẵn đao to nên dọa "chém" hì hì thế thôi.
Sáng sớm chào ngày mới, tâm trạng tớ đang vui, nhưng đọc bài bạn là muốn tiễn lên đường ngay không cần hỏi. Nhưng xét bạn là "Thành viên tích cực", có đóng góp, nên gọi là tôn trọng báo bạn biết, chứ chẳng phải "dọa". Nếu bạn chỉ nghĩ được thế thì không có lần thứ hai đâu

Trích:
Nhưng có điêu, nếu em đã quá lời, và có không đúng, không nên thì các mod, admin cứ thẳng tay ban nick em. Và em cũng mong được các thầy các anh góp ý thẳng thắn, em luôn lắng nghe để học tập
Anyway, các Mods mình tôn trọng đã Thanks bài đóng góp của bạn và nói đỡ cho bạn, nên mình cũng chẳng lí do gì mà không bỏ qua.

Nhưng cũng phải cảnh báo thành viên trannguyen nếu còn:
+ Lấy cái riêng để phán cái chung [6], không chắc chắn --> gây mất đoàn kết cũng như ảnh hưởng uy tín thành viên/tổ chức khác.
+ Đặt cuối bài post câu "Và em cũng mong được các thầy các anh góp ý thẳng thắn, em luôn lắng nghe để học tập" --> trở thành méo mó "Và em cũng mong được các thầy các anh góp ý thẳng thắn, em luôn lắng nghe để học tập và cãi nhau" --> Sẵn sàng make war và coi thường lời cảnh báo BQT (nói Admin "dọa" bằng dao to...[7]) --> Mất đoàn kết + thời gian người giúp đỡ chính mình.

==> Ban không cần báo trước vài ngày hạ nhiệt.

Thường tớ dùng nick Admin để quản trị cả diễn đàn, nên chỉ thảo luận những việc cần thiết, nay tớ dùng để nói về cậu tới 3 bài posts... Thật sự ...

Ref:
[1] http://chemvn.net/chemvn/showpost.ph...11&postcount=5
[2] http://chemvn.net/chemvn/showpost.ph...77&postcount=8
[3] http://chemvn.net/chemvn/showthread....9808#post59808
[4] http://chemvn.net/chemvn/showthread....9735#post59735
[5] http://chemvn.net/chemvn/showthread....9458#post59458
[6] http://chemvn.net/chemvn/showpost.ph...08&postcount=7
[7] http://chemvn.net/chemvn/member.php?u=4565

Chúc học tốt and stop fighting, ok?

thay đổi nội dung bởi: Admin, ngày 05-13-2010 lúc 05:10 PM.
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-20-2010 Mã bài: 63073   #14
tourism-mag
Thành viên ChemVN

Giáo sư SEO

Groaned at 0 Times in 0 Posts

Em nghĩ giới thiệu việc làm cho mọi người là một việc làm tốt. Tuy nhiên, chúng ta nên chọn lọc những cty có uy tín để tranh làm phúc phải tội.
Tags: hóa học, liên kết hóa học, văn học phổ thông

thay đổi nội dung bởi: tourism-mag, ngày 06-23-2010 lúc 09:26 PM.
tourism-mag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn