Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > MATERIALS SCIENCE & MICRO-NANOTECHNOLOGY > POLYMERS & COMPOSITES

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Hỏi: Công nghệ sx hạt nhựa PVC.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-21-2010 Mã bài: 65223   #11
daicong
Thành viên ChemVN

hay cười

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Bác Huy dạo này bận quá hay sao ma ko thấy vào diễn đàn giúp đỡ anh em gì cả vậy.
bác cho e hỏi thêm pvc cứng với pvc mềm thì khác nhau như thế nào về quy cách và ứng dụng.và đều sử dụng cùng 1 loại chất ổn định hay khác loại, cụ thể là dùng loại nào,nếu bác không phiền thì giúp e càng chi tiết càng tốt nha.cảm ơn bác nhiều.
daicong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-14-2010 Mã bài: 66685   #12
kiet892
Thành viên ChemVN

mấy ban cho minh toàn bộ quy trình và công thức nguyên liệu đề sản xuất hạt nhứa PVC được không mình đang rất cần để làm đồ án tôt nghiệp ?
cho mình hỏi chất độn là chất gì vậy ? tìm ở đâu ?
kiet892 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2010 Mã bài: 68262   #13
Daigiahuy
Thành viên ChemVN

Huypvctech

Groans: 1

Trích:
Nguyên văn bởi daicong View Post
Bác Huy dạo này bận quá hay sao ma ko thấy vào diễn đàn giúp đỡ anh em gì cả vậy.
bác cho e hỏi thêm pvc cứng với pvc mềm thì khác nhau như thế nào về quy cách và ứng dụng.và đều sử dụng cùng 1 loại chất ổn định hay khác loại, cụ thể là dùng loại nào,nếu bác không phiền thì giúp e càng chi tiết càng tốt nha.cảm ơn bác nhiều.
Hi all!
Ứng dụng của pvc mềm và cứng đương nhiên là khác nhau rùi. chính tên gọi của nó đã nói lên điều đó rồi. pvc mềm thì sx các sp mềm như Dây điện, ống bơm nước mềm... Pvc cứng thì sx các sp cứng như ống thoát nước pvc, tấm trần, khung cửa nhựa... nói chung là nhiều lắm! Còn về chất ổn định thì tùy theo thông số kỹ thuật của chất ổn định và yêu cầu cụ thể của sp mà chọn thôi.
Chúc bạn thanh công.
Daigiahuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2010 Mã bài: 68272   #14
daicong
Thành viên ChemVN

hay cười

cảm ơn bác nhiều nha.
daicong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-10-2010 Mã bài: 68389   #15
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi kiet892 View Post
mấy ban cho minh toàn bộ quy trình và công thức nguyên liệu đề sản xuất hạt nhứa PVC được không mình đang rất cần để làm đồ án tôt nghiệp ?
cho mình hỏi chất độn là chất gì vậy ? tìm ở đâu ?
Chào kiệt892,

Câu hỏi của bạn và những câu hỏi na ná như thế thì sẽ rất khó có được câu trả lời. Bởi:
- đồ án tốt nghiệp không bao giờ có cái dạng đi quá nhiều như vậy. Hiện nay với nhiều quy trình khác nhau, hơn hàng trăm công thức và đa dạng thiết bị. Đa số nhà máy nếu gia công chỉ có thể đáp ứng 10-25% công thức và 1-5 quy trình tùy theo thiết bị.
- đồ án này cần có sự phối hợp và thuận tình giữa trường-khoa với nơi bạn đi thực tập ( nghĩa là nhà máy gia công tạo hạt compound PVC)

Vậy, bạn đi thực tập nhà máy nào thì nên làm theo nhà máy đó với công thức cơ bản và quy trinh gốc.

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn